Hạng B1
20/9/10
68
4
8
TP.HCM
các bác cho e hỏi, tự trọng fiesta 5D sport 1.5AT mới là bao nhiêu vậy ah, e nhìn thông số kỹ thuật trong catalo và trong web thì ko thấy

trong sổ đăng kiểm nó ghi trọng lượng bản thân là 1148 kg
trọng lượng toàn bộ là 1545 kg

Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
các bác cho em hỏi fiesta sport 5 cửa đổ xăng đầy bình thì đồng hồ báo đi được bao nhiêu km vậy,
xe em đổ đầy đồng hồ nó báo chạy được 375km hà.
còn vụ bình xăng không có nắp khi đổ đầy bình đứng ở ngoài sau xe nghe mùi xăng quá, cái này ko biết khi chạy gần ai đang hút thuốc có bị cháy ko ta, em thấy cũng ghê ghê.
Bac xem dua em no di kiem tra thoi, binh xang no 42 lit ma di co hon 300km thi khiep qua. Voi em nghi bac noi dung gan toan nghe mui xang thi chac 300 km bac ton co nua binh, con dau xang no boc hoi het cmnr. Xe em do day binh cung dau nghe mui gi dau.

(em comment bang dt, cac bac thong cam dung xoa)

Hạng B1
20/9/10
68
4
8
TP.HCM
Bac xem dua em no di kiem tra thoi, binh xang no 42 lit ma di co hon 300km thi khiep qua. Voi em nghi bac noi dung gan toan nghe mui xang thi chac 300 km bac ton co nua binh, con dau xang no boc hoi het cmnr. Xe em do day binh cung dau nghe mui gi dau.

(em comment bang dt, cac bac thong cam dung xoa)
Xe bác đổ đầy bình nó báo bao niêu vậy, hôm bữa đồng hồ báo xăng còn đi được khoản trên 100km, em đổ thêm 840 ngàn thì nó tràn xăng ra ngoài luôn, nó báo chạy được 375 km.
hôm qua em lấy xe đi Tây Ninh đường khoản 130km ,Đ.hồ nó báo tăng lên gần 500km ,chạy hôm nay hết nghe mùi xăng rồi.

Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
Em đoán chắc xe bác mới mua quá nên lúc đầu chạy hơi tốn (kiểu như chạy ro-da vậy) chứ từ từ nó cũng đâu vào đấy bác à. Xe em giờ chạy hỗn hợp thành phố các kiểu khoảng 6-7 lit trăm km. Hôm bữa chạy Saigon -Phan Thiết đường Vũng Tàu chạy đi chạy về hết khoảng 5 lít hơn chút trăm km thôi bác.

Bác cứ yên tâm nhé ;))

Hạng B1
24/4/13
81
27
18
các bác cho em hỏi fiesta sport 5 cửa đổ xăng đầy bình thì đồng hồ báo đi được bao nhiêu km vậy,
xe em đổ đầy đồng hồ nó báo chạy được 375km hà.
còn vụ bình xăng không có nắp khi đổ đầy bình đứng ở ngoài sau xe nghe mùi xăng quá, cái này ko biết khi chạy gần ai đang hút thuốc có bị cháy ko ta, em thấy cũng ghê ghê.
Xe em mẫu 2014, đổ đầy bình trào ra ngoài luôn cũng chỉ báo chạy được tầm 275km - 290km. Chưa bao giờ em thấy được con số 300km thần thánh :D Xe em chạy 100% trong thành phố và chạy toàn giờ cao điểm nên toàn 14-15l/100km ko ah :(( Xe em chạy được 3,500km chắc đã xong Roda (?) mà thấy chả khác gì hồi mới chạy :D

Ngoài ra lúc mới đổ xăng xong ngồi trong xe nghe mùi xăng nồng nặc. (Xe khác ko bị). Chạy về tới nhà cách đó 4-5km vẫn còn mùi. Ko biết là do đổ xăng bị trào hay do đóng mở cửa bị mùi xăng nó ám hay gì nữa :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
20/9/10
68
4
8
TP.HCM
Xe em mẫu 2014, đổ đầy bình trào ra ngoài luôn cũng chỉ báo chạy được tầm 275km - 290km. Chưa bao giờ em thấy được con số 300km thần thánh :D Xe em chạy 100% trong thành phố và chạy toàn giờ cao điểm nên toàn 14-15l/100km ko ah :(( Xe em chạy được 3,500km chắc đã xong Roda (?) mà thấy chả khác gì hồi mới chạy :D

Ngoài ra lúc mới đổ xăng xong ngồi trong xe nghe mùi xăng nồng nặc. (Xe khác ko bị). Chạy về tới nhà cách đó 4-5km vẫn còn mùi. Ko biết là do đổ xăng bị trào hay do đóng mở cửa bị mùi xăng nó ám hay gì nữa :(

xe mình cũng mới chạy hơn 750 km hà, đồng hồ xăng còn nhảy lung tung quá, lúc thì báo 375 km, lúc thì nó báo 430 km, rồi chạy tiếp nó xuống từ từ , hôm bữa mình đổ xăng cũng tràn ra ngoài về tới nhà vẫn còn nghe mùi xăng nồng nặc nhưng tới sáng là hết nghe.
mà em thấy mỗi lần đỗ xăng tràn ra ngoài thấy ghê quá nhỡ nó cháy là tiêu luôn cái xe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/11/09
1.054
882
113
Bà Rịa
xe mình cũng mới chạy hơn 750 km hà, đồng hồ xăng còn nhảy lung tung quá, lúc thì báo 375 km, lúc thì nó báo 430 km, rồi chạy tiếp nó xuống từ từ , hôm bữa mình đổ xăng cũng tràn ra ngoài về tới nhà vẫn còn nghe mùi xăng nồng nặc nhưng tới sáng là hết nghe.
mà em thấy mỗi lần đỗ xăng tràn ra ngoài thấy ghê quá nhỡ nó cháy là tiêu luôn cái xe.
Trong HDSD hay ngay nắp bình xăng nó có cảnh báo rồi đó bác, nếu đổ đầy bình, khi cò xăng nhảy thì để như nguyên như vậy khoảng 10s mới rút vòi xăng ra như vậy mới ko bị trào xăng ra ngoài. lần đầu tiên e đổ cũng bị ói xăng ra ngoài, lần sau làm theo hướng dẫn, sau khi đầy thì chờ 10s rồi mới rút vòi xăng ra, trong lúc chờ e để ý thấy hơi xì ra rõ ràng vậy nên sau đó rút vòi xăng ra là êm re, ko bị trào. cái này mỗi lần đổ xăng mà đổ đầy bình thì nói nhân viên đổ xăng để ý cái này là dc.

Hạng B1
20/9/10
68
4
8
TP.HCM
Trong HDSD hay ngay nắp bình xăng nó có cảnh báo rồi đó bác, nếu đổ đầy bình, khi cò xăng nhảy thì để như nguyên như vậy khoảng 10s mới rút vòi xăng ra như vậy mới ko bị trào xăng ra ngoài. lần đầu tiên e đổ cũng bị ói xăng ra ngoài, lần sau làm theo hướng dẫn, sau khi đầy thì chờ 10s rồi mới rút vòi xăng ra, trong lúc chờ e để ý thấy hơi xì ra rõ ràng vậy nên sau đó rút vòi xăng ra là êm re, ko bị trào. cái này mỗi lần đổ xăng mà đổ đầy bình thì nói nhân viên đổ xăng để ý cái này là dc.

xe em fiesta 5 cửa ko có nắp xăng bác ơi, bữa trước đổ xăng đầy bình, cái vòi xăng nó vẫn nằm trong đó nhưng nó lại ko nhảy cò, làm xăng nó tràn ào ào ra ngoài thấy ghê quá, lần sau mà đổ chắc kêu nhân viên đổ từ từ coi sao.

Hạng B1
24/4/13
81
27
18
bác Camry cho em hỏi là bác có chạy đừong cao tốc hay xã lộ gì ko mà đồng hồ xăng bác báo chạy dc cao vậy?
đồng hồ bác báo trung bình bao nhiêu lít/100km vậy bác?

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Xe em hatchback Sport 1.5L 2014, đổ 500.000đ xăng 95, đi hàng ngày tuyến Q2,Q1,Q3 chạy đươc 220km. Đồng hồ tiêu thụ báo trung bình 9,2L/100km, xe em đã chạy 980km.