Hạng B2
15/11/10
145
3
0
Saigon
<span style=""color: #333399;"">CẢM NHẬN VỀ BMW 528i TRÊN 4000KM VÀ SAU 5 THÁNG SỬ DỤNG</span>​
CẢM NHẬN VỀ BMW 528i TRÊN 4000KM VÀ SAU 5 THÁNG SỬ DỤNG

Chào các bạn mình là hội viên mới của BMW sau 5 tháng sử dụng xe 528i này,hôm nay viết lên cảm nhận để cùng nhau chia sẻ , học hỏi kinh nghiệm nếu có gì sai sót mong các bác thông cảm bỏ qua cho. Mình lái xe đã được 12 năm rồi vậy mà bây giờ mới biết đến OS và hội xe thật là trể nhưng cũng chưa muộn

Hạng C
16/2/06
777
2
18
Vậy Chú Dũng cho vài cảm nhận trước đi, mà thôi để em khui hàng.
Em từng chạy S5 nhưng không phải đời này.
Tổng quang em thấy S5 khá ok, nội thất rộng rãi, khả năng ăn nhậu cũng không ghê gớm như ai đó nói, có điều đúng là khó nuôi, hay dỡ chứng
Chiếc đầu tiên em chạy thử là S5 đời 1995, chạy Phan Thiết đi Nha Trang, cảm giác tăng tốc khá tốt, nhiên liệu khoảng 13l/100 cây em không nhớ vì không thống kê, chỉ tính tiền xăng rồi chia đều cho km vì em chạy đều đều 80km/h. Không thể đòi gì hơn với chiếc xe gần 10 tuổi. Tuy nhiên chủ xe hay than thở hay dở chứng bệnh lặt vặt nên cũng đang muốn tiễn em ra đi hoặc mua thêm Vios để đi lại gần nhà!
Chiếc S5 đời 2003, khi ép ga xe cho cảm giác dính ghế,chạy cao, đầm như Huyndai 50 chỗ :cool:
. Rất tuyệt hơn, nếu so với Camry thì em thấy nội thất tương đương nhau, được cái tôn thấy dày hơn vậy thôi.
Và điều tuyệt nhất khi đi xe BMW là ai cũng ngước nhìn dù bạn đi xe gì
.
Đi xe cũ thì hâm mộ vì tính can đảm. Xe mới thì hãnh diện vì sở hữu chiếc xe mà khối người mơ ước.
Cảm nhận của em mang tính cá nhân, em chưa chạy nhiều xe, và số km em chạy cũng chưa nhiều nên cảm nhận chưa khách quan lắm!

Chúc ngày vui!

Hạng B2
15/11/10
145
3
0
Saigon
Mình chạy khá nhiều loại xe mà BMW là xe hồi trẻ mình rất thích ,nhất là những chiếc sr 3 đời 2002, 2003 đến bây giờ mình vẫn thấy nó đẹp và mode,cho mình tám dài dòng tí.Đến khi BMW 528i thế hê. thứ 6 mới về VN thì cùng lúc mình đi xem cả hai chiếc xe mer E 300 và BMW 528i mình hơi lăn tăng mer thì  cũng được nhưng số thì  nằm ở tay lái mình o thích ,bà cả thì bảo lấy BMW đi anh vì là ở Đức lắp ráp 1 điểm nữa 528i có cần số thật đẹp mà 8 cấp nữa ,nội thất thì rất sang còn bộ da ghế thì mềm mại quyến rủ làm sao.( Kỳ này EU otô thế nào cũng thưởng vì quảng cáo quá) Về ngoại thất thì dáng vẻ mới hẳn ,khỏe gân guốc như lực sĩ ,đầu ,mông và hông xe thật hài hòa và lớn rộng,bệ vệ. Còn cặp đèn trước khi đề máy lên 4 vòng tròn corona sáng trắng tuyệt làm sau đó là đặc điểm của BMW để nhận biết từ xa,mình thích khi đối diện các bồ pha đèn chào nhau thấy vui vui.Vậy mà có bác o mở đèn lên, bác nào chưa mở vào idrive mở lên đi đẹp lắm o hại bình điện đâu mà sợ vì nhà sx đã tính toán rồi vì nước ngoài họ mở suốt.khi chạy ngoài xa lộ tội nghiêp mấy bác tài đối diện cứ tưởng mình quên tắt đèn cứ nhắc suốt. Hai bộ đèn phía sau 3 vệt màu đỏ long lanh khác biệt của BMW mà ai cũng ngắm nhìn mỗi khi em nó chạy qua....rãnh rỗi nói dông dài các bác bỏ qua.....

Chi Hội Trưởng P.O.C
Em thì chưa đi S5 nhiều , chỉ mấy hôm nay có mượn của bác Legia em 528 đi ,cảm giác khi lên xe là máy êm như chưa khởi động . Tay lái vô lăng có phần nhẹ hơn S3 thì phải . Về hình dáng bên ngoài thì khỏi chê . Rất gân guốc , mạnh khoẻ . 2 đèn hậu phía sau , lúc đầu thấy ko đẹp , giờ nhìn quen , nhất là ban đêm chạy sau xe thì thấy quá tuyệt vời .

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
ff2003 nói:
Và điều tuyệt nhất khi đi xe BMW là ai cũng ngước nhìn dù bạn đi xe gì
.
Nhất là mấy thằng bẻ kính và gỡ logo nó cũng thích xe bác lắm đó nha, tụi đó nó nhìn nhiều nhất đó bác

Hạng B2
15/11/10
145
3
0
Saigon
CẢM NHẬN VỀ BMW 528i TRÊN 4000KM VÀ SAU 5 THÁNG SỬ DỤNG
    Chào bạn mình đi ít vì mình có hai xe thay đôĩ,xe mình là xe standard của EA  vì nếu đặt thêm đồ chơi  thì bạn phải chờ 3 , 4 tháng nữa mà mình thì muốn lắm rồi o thể chờ vợ hai lâu thêm được ...