Hạng B2
18/6/14
276
303
63
35
lâu nay mọi người cứ có quan điểm gọi các bác tài xe tải là hun thần xa lộ hay là gì đó v.v chuyện là mới vừa rồi đây em đang trên đường về Gò Công xe chạy bình thường cảm biến nhiệt độ chết lúc nào ko hay cũng mai em chạy về quê gần từ sài gòn về Gò Công chừng 45km chạy tới phà xe em bốc khối hết hồn tắt máy xuống xem thì thấy xì ống nước mà xe em lâu nay đi ko mang theo dụng cụ gì chỉ có bộ để thay vỏ xe..mở đèn khẩn cấp xe đang đậu trên đường xuống phà Mỹ Lợi nghỉ thầm chắt kêu thợ hay xe cẩu về rồi..xe tải đang trên xuống phà tránh xe em chạy cho kịp chuyến phà bổng có bác tài xe tải chạy qua mặt xe em xong thắng lại xe bị gì thế em nói bể ống nước ở khúc đầu bác tài liền lại xe lục kiếm trong đồ nghề kiếm cổ tay dê dặn đỡ mà số em xui nên hết bác ấy thường xe bác có đem theo dự phòng.em nói bác có kìm cho em mượn kìm em rút ống trả ngay, bác ấy cười bảo tưởng gì chứ kìm thiếu gì bác ấy lấy cái cho em đi vội em chưa kịp nói cảm ơn bác ấy đã đi..cũng mai nhờ bác ấy cho em mượn kìm em tháo ống đầu ống nước bị xì cắt bỏ đoạn rồi ngắn vào đi tiếp..lúc đó em lo chú tâm làm mà quên ko để ý số xe bác tài ấy nên ko biết làm sao trả kìm cho bác ấy nếu bác đọc được bài này thì có dịp em mời bác chầu cafe nhờ bác chứ ko giờ em chưa về đến nhà cám ơn tin thần S.O.S của bác