Hạng B2
19/6/19
356
1.274
101
44
Trên một tuyến phố rộng, ô tô, xe máy lưu thông hai chiều khá đông. Một chiếc ô tô 4 chỗ, biển số 30A… đang lưu thông thì lấn hẳn qua phần đường đối diện khiến giao thông ùn tắc. Nhiều xe máy thấy ô tô lấn đường cũng cố tình chạy theo khiến giao thông thêm hỗn loạn. Không ai chịu nhường ai.

Cảm ơn hành động đẹp của "chị Tây"!!!

Một chị người nước ngoài với thái độ khá tức giận đứng chặn ngay trước đầu chiếc ô tô … đi lấn đường, Người phụ nữ này khoanh tay, dạng chân đứng thách thức tài xế, không cho tài xế này đi tiếp. Sau đó, chị còn ra hiệu yêu cầu tài xế đi về đúng phần đường của mình.

Tuy nhiên, tài xế vẫn không chịu quay đầu xe mà còn bóp còi inh ỏi. Nhưng người phụ nữ nước ngoài vẫn không chịu thua, đứng chống nạnh trước đầu ô tô. Một số người điều khiển xe gắn máy cũng cố tình lưu thông lấn làn đường đã bị người phụ nữ này chặn lại và yêu cầu quay đầu xe.

Đi kiểu đó không ùn tắc mới lạ, thật sự quá nhục nhã, có tiền mua oto mà không có tiền học đạo đức, hết lời để nói.

Vẫn phải cảm ơn nghĩa cử cao đẹp của chị Tây, ít ra chị cho được vài người 1 bài học, 1 lối hành xử khác khi tham gia giao thông
Giao thông VN nhưng phải nhờ đến người tây họ can thiệp, thiệt là sợ cái ý thức người VN khi tham gia giao thông ghê.

Hạng B1
21/1/18
53
67
18
lại 1 thành phần tự nhục, bao nhiêu thằng Việt điều tiết giao thông ko lôi lên, 1 con Tây lông đứng chặn xe thì cho là vị bồ tát, nghĩa cử cao đẹp bài học này nọ kia =)))

Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Nhìn cái mông tây vểnh lên vầy, chắc tài cá nục tay bóp còi tay bóp zái

Hạng B1
17/3/15
83
37
18
32
Sài Gòn
lại 1 thành phần tự nhục, bao nhiêu thằng Việt điều tiết giao thông ko lôi lên, 1 con Tây lông đứng chặn xe thì cho là vị bồ tát, nghĩa cử cao đẹp bài học này nọ kia =)))
Khen đúng lúc, Chê đúng điểm chứ Bác. Nói kiểu Bác mới thấy Bác mới là kẻ tự nhục

• Like
Reactions: tonyteo05
Hạng B1
21/1/18
53
67
18
Khen đúng lúc, Chê đúng điểm chứ Bác. Nói kiểu Bác mới thấy Bác mới là kẻ tự nhục
Khen cái gì & chê cái gì, cái gì mà đúng lúc hay ko đúng lúc vậy bác?! 1 đứa chạy xe óc chó 1 người xuống chặn là chuyện thường, e từng xuống dẹp 1 đám xe máy lấn lane ở Ng Thị Tú, nhiều người Việt từ bà già ông già tới anh tài xế, chị xe bus cũng xuống đường dẹp xe, điều tiết giao thông, sao đách thấy ai quay. Cái gì mà dạy cho ng Việt bài học, xin lỗi bác chúng e chẳng cần thằng Tây lông nào dạy là đi xe phải có ý thức, cái đấy lớp 1 cũng dc dạy rồi bác ạ. Cái loại tự nhục & me Tây thì muôn đời bất mãn ;)