Tập Lái
17/9/08
15
0
0
isuzu 2005 nói:
Đọc xong thấy “ngọt quá” các bác nhỉ… Bác nào máu thì rảnh rỗi sang Cam xách vài con về dùng dần đê!!!...Làm ăn buôn bán nó cũng “có khe có lạch” cả rồi đâu phải cứ thấy ngon là nhảy vào được đâu vì theo lời Chu Văn Quềnh thì “xã hội đã phân công lao động rồi”….Ku Hải Tròn này lọ mọ sang tận bên Cam thế dưng mà vẫn xuống tận…Hải Dương để mua xe về chạy đó…

Bác viết lòng vòng cao siêu quá làm em nhớ lại cái thời học mấy môn bắt buộc trong trường. Mịa, nói túm lại cho gọn là VN mình đang thua Cam đấy. Đừng có mà ếch ngồi đáy giếng tự sướng. Bác biết Cam dzô WTO năm nào hông?

Hạng D
18/3/08
1.561
1.540
113
Sáng mai thứ 6 em sang Cam du lịch vài vòng, tiện thể sẽ tranh thủ làm cái report kèm hình ảnh để xác minh bài báo này luôn. Nhưng em thấy xe giá rẻ chí có xe nát thôi, chứ xe ngon như con Su cào cào cũng tầm 2-3 k rồi, bên cạnh đó VN mình k cho nhập khẩu xe máy second hand, nên đành " 1 ngày em mơ.." thôi các bác ợ =)

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
Cu đọc cho kỹ đi, hiểu rồi hãy nói nhé...ăn nói bô lô ba la như thế ngoài đời là ko còn cái mà húp cháo đâu nha!!! Cu có biết anh zai sang Cam chụp ảnh để anh chàng Kar post bài lên Dân Trí ko??? Anh đó sang tận Cam để chụp vài tấm ảnh...Nhưng khi muốn mua cho mình một cái xe để đi thì lại xuống HD để mua đó...Vấn đề tôi muốn nói ở đây là: Ừ!!! Xe bên đó rẻ đấy nhưng ko phải là cứ thích sang mua là xách được về mà có xách được về cũng chưa chắc là đã rẻ...Hiểu chưa cu...Chứ tôi cũng đếch hiểu vê kép tê ô là cái gì...tôi cũng đếch hiểu ta hơn Cam hay Cam hơn ta đâu nhé!!! Bởi nó vĩ mô quá.
Thế thôi nhé!!! Trẻ người non dạ, chịu khó nghe chịu khó đọc và nghĩ trước khi nói nghe cu...

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
@Thienkhoi81: Khỏi cần xác minh...bài báo đó là chính xác bởi người đi, người chụp, người post ảnh cũng đều là dân chơi xe...và cũng là dân xách xe về VN cho anh em chơi xe...và cũng có chút tiếng tăm trên giang hồ...Còn chính xác bao % thì bác sang đó mới kiểm chứng được...

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Nếu xét tình hình tổng thể thì có lẻ mình tận dụng xe cũ và rẻ bên CAM rồi mang xe cũ đó về rã máy lấy phụ tùng thay cho xe có pp đầy đủ bên VN mình thì hay nhất các bác nhỉ?

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
em nghĩ giờ không có giá này đâu ... vì tụi Miên đánh xe về chủ yếu bán cho ...... nước bạn . mà giờ trong nước cũng bão hoà giá xe rồi ... giá xe mô tô lướt cũng không còn trên trời nữa ... nên các bác đừng vào rừng mơ bắt con tưởng bở làm chi cho nhọc công ... Để chẻ được 1 em giấy jun về đến SG không hề rẻ . và theo tin hành lang từ người bạn ở giáp biên chuyên đánh xe về thì giờ giá xe hiện tại các cửa hàng bên Miên cũng vậy . chỉ những xe đời thấp là giá rẻ , còn những xe đời tầm 2001 trờ lại thì đắt vô cùng so với trước .
@ huy812000: nếu mà đi lấy đồ về để chơi thì 1 tiền gà 3 tiền thóc , mua ngay tại SG hoặc order ngay tại SG còn có khi mềm hơn vì có nhưng người chuyên đánh đồ phụ tùng rã xe về mà ...
@ isuzu2005 : xe bán tại Hải Dương vẫn là ...mềm nhất bác nhỉ he..he...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong
Có cái lạ là thuê xe máy ở Cam thì nếu Tây vào đặt hộ chiếu thì okie, nhưng VN thì cứ phải đặt tiền, nêu loại uây thì cứ 400$ đặt vào, còn muốn đi con cào cào thì mời bác bỏ ra đặt 1500$

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
tiendat nói:
Có cái lạ là thuê xe máy ở Cam thì nếu Tây vào đặt hộ chiếu thì okie, nhưng VN thì cứ phải đặt tiền, nêu loại uây thì cứ 400$ đặt vào, còn muốn đi con cào cào thì mời bác bỏ ra đặt 1500$

thiệt không bác! có thiệt thì dân cam coi thường mình quá!!! vậy mà nhà nước mình lúc nào cũng xem cam như anh em thân thiết, anh em gì kĩ vậy!!!!

Hạng B1
30/3/05
72
0
0
40
Mấy chiếc đó bên Cam đã ko có giấy tờ đầy đủ nên ko có nhập đàng hoàng (đóng thuế đầy đủ) về VN được hả mấy bác ?

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
saigon tiger nói:
tiendat nói:

thiệt không bác! có thiệt thì dân cam coi thường mình quá!!! vậy mà nhà nước mình lúc nào cũng xem cam như anh em thân thiết, anh em gì kĩ vậy!!!!
thằng em này nó cũng muốn thoọc mình lắm đó bác vì thằng anh cũng muốn nuốt thằng em nhưng vì thằng em lại có cha đỡ đầu nó nằm ở phía Bắc nên phải nhả đấy - chả thân như bác nghĩ đâu . bác nên tìm đọc mấy cái hồi ức của mấy bác cựu binh K là rõ hi...hi......