Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cần gạt kính

Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
xe em mới mua, hôm qua đi trời mưa thì bật cần gạt kính, nó cứ kêu cục cục, và nhìn kỹ thì hơi giật giật, gọi đt cho nvhỏi thì bảo nó chặt sát với mặt kính nên mới vậy, vậy mới tốt, nhưng em thấy xe bạn em gạt nước rất trơn và nhẹ. Vậy xin hỏi các bác cõ cần ra hãng chỉnh lại ko hay có thể tự chỉnh lại ở nhà, thanks các bác

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Mang ra hãng gay và luôn, nv bán hàng nói vớ vẩn xe mới cái gì cũng phải trơn tru, làm gì có loại giật giật được. Mà bác chủ mua xe gì và ở xô rum nào thế?

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
xe em mới mua, hôm qua đi trời mưa thì bật cần gạt kính, nó cứ kêu cục cục, và nhìn kỹ thì hơi giật giật, gọi đt cho nvhỏi thì bảo nó chặt sát với mặt kính nên mới vậy, vậy mới tốt, nhưng em thấy xe bạn em gạt nước rất trơn và nhẹ. Vậy xin hỏi các bác cõ cần ra hãng chỉnh lại ko hay có thể tự chỉnh lại ở nhà, thanks các bác
Lúc bị giật cục, trên kiếng khô hay có mưa lớn hả Cụ?

Hạng D
14/6/05
1.590
3.931
113
Đồng Nai
Chắc xe lưu kho và kg kéo gạt nước lên khoo3 kính lai. Gặp trời nắng nóng làm chay, lảo hóa cao su gạt nước rồi. Nếu xe bác mua mới thì mang ra hãng bảo hành đi bác.
Mà cũng lạ, toy thần thánh e đi 5 năm rồi mà gạt nước vẩn còn dùng tạm đc.

• Like
Reactions: Khang Ngan
Hạng B1
23/9/14
99
21
18
Chắc xe lưu kho và kg kéo gạt nước lên khoo3 kính lai. Gặp trời nắng nóng làm chay, lảo hóa cao su gạt nước rồi. Nếu xe bác mua mới thì mang ra hãng bảo hành đi bác.
Mà cũng lạ, toy thần thánh e đi 5 năm rồi mà gạt nước vẩn còn dùng tạm đc.
Xe bác đi 5 năm chưa thay gạt nước thần thánh thật rồi

• Like
Reactions: lengoan