Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
Số là e có mua căn hộ Bayhientower từ lúc làm móng đến giờ, trả tiền theo tiến độ xây dựng ; thời gian qua căn hộ làm rất chậm e nghĩ chắc do thiếu vốn , nên e kéo dài thời gian đóng tiền từng đợt, hiện căn hộ đã xây đến tầng 20 , theo như HĐ phải đóng 13 đợt mà e chỉ mới đóng có 7 đợt còn thiếu 6 đợt, vừa qua e cầm tiền lên đóng thêm 1 đợt mà CĐT ko nhận , CĐT nói phải đóng hết hoặc có khó khăn gì thì gặp để trao đổi.
Theo e dự 1 năm nữa thì mới xong , còn đóng 1 lần 6 đợt thì tiền đâu mà e đóng, chậm chậm khoảng 3-6 tháng thì mai ra e còn xoay dc , nếu ko mua nữa cty chấp nhận trả lại số tiền đã đóng.
Theo các Bác e cần phải đu theo ko ? Bỏ thì tiếc ,theo thì hơi bị đuối . E mua đợt đầu giá 1t250 bây giờ nghe mấy sale báo 1t7 căn.
Chúc các Bác nhiều sức khỏe.

Hạng B1
3/3/14
64
688
83
He he, cũng khó cho Bác. Vì giá Bác mua là rẻ so với giá bây giờ, đó là điều chắc chắn. Nhưng mà Bác nên biết, dự án này hiện chưa được chấp thuận sang tên cho CĐT mới, và giấy phép xây dựng chẻ nhỏ căn hộ cũng chưa được cấp luôn. Dự Án đang nợ ngân hàng nông nghiệp gần 200 tỷ, nên sau này chắc hơi khó ra sổ hồng. Tùy Bác cân nhắc mà quyết định thôi.

Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
E nghĩ nếu ko muốn tiếp tuc thì ngưng chứ bán sang ng khác cũng khó cho ai mà chịu bỏ ra cục tiền mà mua.
Suốt mấy năm theo đuổi coi như ko.

Hạng B1
3/3/14
64
688
83
E nghĩ nếu ko muốn tiếp tuc thì ngưng chứ bán sang ng khác cũng khó cho ai mà chịu bỏ ra cục tiền mà mua.
Suốt mấy năm theo đuổi coi như ko.
Giá bác Mua là khá đẹp, nên Bác Bán rẻ hơn thị trường 1 tý thì vẫn có người mua, và Bác vẫn có lời. Vì nhiều người muốn mua ở, vị trí của Bảy Hiền thì quá ngon, nhưng mà sau này ờ chắc ko sướng, vì nó làm sạp thương mại phía dưới sẽ phức tạp. Nó giống Chợ mất tiêu.

• Like
Reactions: thangtnl
Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
Giá bác Mua là khá đẹp, nên Bác Bán rẻ hơn thị trường 1 tý thì vẫn có người mua, và Bác vẫn có lời. Vì nhiều người muốn mua ở, vị trí của Bảy Hiền thì quá ngon, nhưng mà sau này ờ chắc ko sướng, vì nó làm sạp thương mại phía dưới sẽ phức tạp. Nó giống Chợ mất tiêu.
Phía cty dưa ra thông báo bên e đã trễ 3 tuần , nếu ko tiếp tục sẽ cắt HĐ , thời gian mà bán cho ng khác có kịp ko Bác.

Hạng B2
7/3/14
141
566
93
Nếu bác chủ đánh giá nó sẽ hoàn thành xd mà bác cũng có nhu cầu ở thì nên gáng đóng.

Còn nếu bác hết tiền thì chỉ còn cách bán lại.

Hạng B2
7/3/14
141
566
93
Nếu đánh giá nó xây tiếp được thì đóng luôn đi bác. mà căn bác bao nhiêu m2?

Status
Không mở trả lời sau này.