Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Em vừa lấy 1 con avenis còn zin toàn bộ, đầu chưa rớt, số máy 116, nước sơn thì đã xước kha khá nhưng vẫn còn bóng.
Lấy về em mới thay toàn bộ nhớt, nước mát, thay đồng hồ công-tơ-mét vì đồng hồ cũ chỉ sai.
Em hiện dùng nó đi làm hằng ngày. Em chẳng biết em có muốn bán nó không nữa vì đi rất thích, rất phấn khích.
Xăng em nó ăn tầm 25km đến 28km 1l trong phố.
Em định bán nó đi mua cái gì đỡ tốn xăng hơn để đi lại hằng ngày nhưng lại nửa muốn nửa không.
Nếu bác chủ thực sự thích thì gọi em theo số 0 chín bảy năm 24 tám tám bảy bảy.
Có gì em đem xe cho bác xem và cà phê chơi.
Max speed thì em mới lên 100 rất nhanh và nhẹ nhàng, 120 thì chưa thử :)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/7/14
11
1
1
35
Em vừa lấy 1 con avenis còn zin toàn bộ, đầu chưa rớt, số máy 116, nước sơn thì đã xước kha khá nhưng vẫn còn bóng.
Lấy về em mới thay toàn bộ nhớt, nước mát, thay đồng hồ công-tơ-mét vì đồng hồ cũ chỉ sai.
Em hiện dùng nó đi làm hằng ngày. Em chẳng biết em có muốn bán nó không nữa vì đi rất thích, rất phấn khích.
Xăng em nó ăn tầm 25km đến 28km 1l trong phố.
Em định bán nó đi mua cái gì đỡ tốn xăng hơn để đi lại hằng ngày nhưng lại nửa muốn nửa không.
Nếu bác chủ thực sự thích thì gọi em theo số 0 chín bảy năm 24 tám tám bảy bảy.
Có gì em đem xe cho bác xem và cà phê chơi.
Cafe giao lưu bác êy ;))

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
xe em chở 3 thằng 75 kg lên 120 rất nhanh.dòng này cùng dung tíc xylanh so với SH nhưng mã lực của nó mạnh hơn SH .xác nặng hơn nên chạy tốc độ cao rất đầm.mã lực mạnh hơn nên đương nhiên là uống phải nhiều hơn mới có đủ sức mà chạy

• Like
Reactions: chefyo and mykero
Hạng B1
Các con xe này hiếm chiếc còn ngon lắm bác ơi! Bác phải tìm tham gia hội AEG rồi có gì thì người ta mách cho, và xe hư trục trặc còn biết chỗ tìm mua phụ tùng mà thay nữa.
Các con xe Epi và Avenis uống xăng vô địch ngay cả đối với xe còn ngon cũng 25km/L nội thành và chỉ đạt 35km/L đường trường.
Tôi chân thành khuyên bác nên từ bỏ ý định mua xe này
bác phán hay quá muốn kiếm con xe mạnh ngồi êm yên dài gia đình 2 vợ chồng 2 đứa con cùng ngồi chung thì con nào nhất đây.
nếu có 1 con epicuro cần múc thì đi ngoài 130 chạy chậm trong thành phố thì ngoài 40km/lít đi đường trường nếu đi đều thì 45km hoặc hơn nữa thì bác tính sao. ếch thiệt à
xe em kg có khoe bác nhưng nếu như cần chạy nhanh thì mấy cái exciter hay fz16 chưa chắc dí kịp còn về khoảng hao xăng thì em xin thưa với bác nếu đi điềm tỉnh và kg thốc ga cứ việc đi đều thì ngoài 40km/L nhá.

@ các bác chơi epi: việc trước đây mọi người nghỉ xe hao xăng là vì xe epi có tuổi thọ củng khá lâu rồi nên việc xuống máy hư nồi là chuyện tất nhiên và dẩn đến hao xăng.
em đi mua con epi cách đây 3 năm và chung thủy cho đến giờ . em chỉ lo làm máy thôi mà chưa lo đến dàn lông , hiện tại xe em củng khắc phục được việc hao xăng của xe bằng cách
1/ làm nồi cho chuẩn ( cái này tay ga nào củng phải làm kg phải epi mới làm )
2/ em lên trái lớn 72mm . ai củng nghỉ rằng lên trái lớn thì hao xăng . xin thưa đúng với điều kiện lúc nào củng rống hết ga . còn khi mình đi ga đều thì chỉ cần nhích nhẹ thôi thì xe đả chạy và cứ suy luận 150cc cỏng trên yên 75kg và 180cc cỏng 75kg thì xe nào vặn ga nhiều hơn.
một số người nghỉ rằng xe 150cc đi 25km/ lít ( epi ) vậy thì mấy con mô tô 1000cc đi 1 lít chắc được 5km à. hỏi thử đi 1000 cc người ta củng đi 25km hoặc hơn nữa.
xe ngon hiện tại có rất nhiều nhưng đa phần xe ngon toàn người đam mê và củng ít bán lại. còn xe bán thường là xe dập hoặc bị bùa phép nhưng nếu thích thì cứ mua đi ạ chuyện về máy em biết chổ làm ngon (em vẩn làm mấy năm nay ) càng làm chạy càng thích
bác nào thích giao lưu epi thì cứ alo em 0903131317 chương . vì đam mê cả thôi

Tập Lái
21/7/14
11
1
1
35
xe em chở 3 thằng 75 kg lên 120 rất nhanh.dòng này cùng dung tíc xylanh so với SH nhưng mã lực của nó mạnh hơn SH .xác nặng hơn nên chạy tốc độ cao rất đầm.mã lực mạnh hơn nên đương nhiên là uống phải nhiều hơn mới có đủ sức mà chạy
Xe bác vác riêng cái xác nó mà cõng thêm trên 2 tạ trên lưng chạy 120 thì đúng là bá đạo thật. Thôi mà cũng nên hạn chế lại bác êy :))

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Xe bác vác riêng cái xác nó mà cõng thêm trên 2 tạ trên lưng chạy 120 thì đúng là bá đạo thật. Thôi mà cũng nên hạn chế lại bác êy :))

Vì bản chất con Epi nó mạnh và đầm rồi, đôi lúc đường ngon kéo nhẹ cái nó lên thôi....chớ đâu ai ham hố đua bằng con này đúng hong bác ToanSaigon...hehe, lấy con này mà đua bơi thiên hạ lại cười trẻ trâu nữa hè
Còn mình nói thử maxspeed là để biết được độ mạnh của con xe zin thế nào so với những dòng khác cho ae khỏi thắc mắc "tại sao xe này hao xăng hơn mấy con "xe xịn" khác"...chớ đi 100 đổ lại là đc rồi - chả có mấy đường mà kéo thêm

• Like
Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Bác mua xe thì phải có thợ xem, dòng xe, xuất xứ xe này khá lâu rồi, nên bác mua con này thì chắc chắn bác phải đưa em nó ra tiệm nâng cấp....

Hên xui - và cũng chưa chắc cần nâng cấp hay không

Con này 6tr cũng có...mà 60tr cũng có :) Âu cũng tùy duyên mà bén số

• Like