Thảo Luận Chung Cần mua chung bộ đàm

Tập Lái
12/2/14
4
2
3
Cái chỗ đó, không biết sao mình đem máy tới sửa thì lúc nào cũng có nhiều người tới bảo hành dòng Iradio này lắm. Thằng bán cho mình nói, tại cái lô hàng, có khi 10 cái mới hư 1 cái, cũng có khi 10 cái hư hết 9 rồi. Mình nghe mà thấy tếu vãi.
Nhưng lúc đó máy hư hoài, đang bực mình muốn bỏ đi cho xong.
Hy vọng bạn xài không gặp tình trạng giống mình

Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn

Tụi em đang xài 5 cái iRadio, chắc ít xài nên chưa hư, lần sau kiếm thêm ít lúa múc Moto hay Kenwood cho yên tâm.

[/quote]
cái này thật tình là Bác đúng là hên đó. Mấy dòng khác em không biết nhưng riêng cái này thì thiệt tình em có nghe than quá trời.
p/s: 100%

Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn
doanbinhsk nói:
Có bác nào muốn mua bộ đàm nữa ko vậy? Em mua chung luôn. Bác nào biết tần số của OS mình cho em biết đi ạ, e nói nơi bán set giống hội mình lun.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Dan du lich o My thuong dung loai nay ne cac Bac . Ben , re , dep , co nhieu mau ma , nhieu loai , nhieu tinh nang ..Bac nao biet cach mua hang qua mang hoac co nguoi nha o My thi vao day mua .
Www.midlandusa.com

Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
Nghiaqng nói:
EM dùng con FD790, công suất bình thường, nghe rõ, tùy chỉnh kênh theo ý thích, có 99 kênh, ưng set thế nào thì set, có chức năng dò sóng nên đôi khi rãnh rãnh có nghịch các bạn taxi.
Em tạm hài lòng với cái này. Nếu có loại gắn luôn vào xe mà giá hạt dẻ chắc em làm thêm cái nữa.
Em nói khí không phải chứ dùng cái này để gọi taxi cũng đỡ tốn tiền điện thoại cụ nhể

Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn
nguyen_linh nói:
Cái chỗ đó, không biết sao mình đem máy tới sửa thì lúc nào cũng có nhiều người tới bảo hành dòng Iradio này lắm. Thằng bán cho mình nói, tại cái lô hàng, có khi 10 cái mới hư 1 cái, cũng có khi 10 cái hư hết 9 rồi. Mình nghe mà thấy tếu vãi.
Nhưng lúc đó máy hư hoài, đang bực mình muốn bỏ đi cho xong.
Hy vọng bạn xài không gặp tình trạng giống mình
Em thì cũng có thấy rất nhiều người đã than với cái mua 5+1 nhưng mà cái câu người ta trả lời thì chắc mới bị người iu bỏ đó. Bác thông cảm giúp họ nhé.

Bên Em mới nhập thêm TL-168/UHF cái loại pin 22000mAh, có đèn pin, bảo hành 2 năm cho thân máy mà Bác đang xài đấy. Có gì Bác giới thiệu giúp Em nhé. Thanks Bác nhiều.
(0919 510 638)

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Chà Bác này có kinh nghiệm trong nghề ghê. Mà em thấy là hết thảy các Bác đi oto đều gắn máy trạm hết rồi. Vì máy đó công suất khá lớn không sợ bị cản tín hiệu như máy cầm tay nữa, Máy chính hãng của những hãng Kenwood, Moto thì giá trên trời chắc bỏ ra cũng hơi tiếc nhưng có Máy bên Icom giá nhẹ nhõm hơn mà được bảo hành 3 năm tha hồ cựa. Đã đầu tư thì ráng chút đầu tư của máy hàng chính hãng luôn nhìn cho nó oách tí với lại không phải suy tư, lo lắng..
p/s:Tâm sự chân thành ạ.
Chào bác theo tư vấn của bác, bên bác có máy trạm nào giá hạt dẻ ko?
cho em hỏi thêm em có cặp kenwood Tk3200 2 kênh bên bác có cài lại sóng theo nhóm OS được luôn không

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn
Chào bác theo tư vấn của bác, bên bác có máy trạm nào giá hạt dẻ ko?
cho em hỏi thêm em có cặp kenwood Tk3200 2 kênh bên bác có cài lại sóng theo nhóm OS được luôn không
Dear,
Đầu tiên, Bác xem giúp em là cái bộ đàm của Bác có dãy tần UHF hay VHF ạ. ( Ví dụ: 134-174MHz/ (VHF) hay 400-470MHz../(UHF).
Nếu là UHF thì có thể cài được ạ.
Bác có gần chỗ em không:. 49 Hùng Vương, P.4, Quận 5, Bác rảnh bác alo em trước rồi cầm qua giúp em thử được không.
Thông thường Bên em sẽ cài được với điều kiện là máy phải chính hãng, và có phần mềm sẵn thì Bên em sẽ xử lý và trả ngay được. Vì nói thật em chưa biết cái này nên em không dám hứa trước ạ. Nếu Bác muốn tiện lợi hơn thì Bác xem thử còn nhớ chỗ nào bán cho Bác không; nếu nhớ tới đó sẽ nhanh nhất đó ạ. Còn không thì Bác phải qua đây em mới nhờ kỹ thuật xem giúp Bác được.
Thân ái.

• Like
Reactions: camry8791