Thảo Luận Chung Cản sau xe du lich

Hạng B2
5/3/07
149
322
63
vnn.com.vn
Em nghe nói từ ngày 1/7/2014 là phạt những xe có gắng cản sau hả các bác, em mới đăng kiểm xong, trong đăng kiểm chụp hình không có cản sau, giờ không dám gắn vô luôn, nghe nói là phạt 5 chai thoe NĐ 171, bác nào biết khai sáng giup với.

Hạng D
10/12/13
2.496
6.076
113
Em chịu. Mà chắc em tháo cho chắc, rồi đem bán đồng nát.

Mà tháo kiểu gì cũng bị 2 B ỉn đít cho mà xem.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cái cản này hãng gắn khuyến mãi, nước ngoài nó cũng gắn đầy, lý do gì ko cho gắn? Luật, TT, NĐ, quyết định nào, phải thông báo cho dân biết chứ!

Hạng C
22/2/13
518
2.590
113
Hôm rồi đăng kiểm ở BD, bắt tháo hết.
Xe nào còn để cản tự lắp là rớt hết, lý do nêu ra là chiều dài xe còn cản dài hơn chiều dài chuẩn đăng ký với cục đăng kiểm.
Giấy đăng kiểm mới có chụp hình xe lúc đăng kiểm, nên nếu lắp lại cản có thể bị phạt.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Hôm rồi đăng kiểm ở BD, bắt tháo hết.
Xe nào còn để cản tự lắp là rớt hết, lý do nêu ra là chiều dài xe còn cản dài hơn chiều dài chuẩn đăng ký với cục đăng kiểm.
Giấy đăng kiểm mới có chụp hình xe lúc đăng kiểm, nên nếu lắp lại cản có thể bị phạt.
mấy chiếc xe SUV có bánh sơ cua dự phòng phía sau có gắn cảng sau nhưng không có dài vượt hơn bánh sơ cua chắc ổn phải không các bác?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cái cản này hãng gắn khuyến mãi, nước ngoài nó cũng gắn đầy, lý do gì ko cho gắn? Luật, TT, NĐ, quyết định nào, phải thông báo cho dân biết chứ!
Thì phạt xong biết liền mà.....

Hạng C
14/4/11
519
578
93

Luật của mình thì như một đám rừng, nếu cần dẫn luật thì có thể dẫn ra vài điều và cũng có chừng ấy điều để phản biện. Tuỳ theo trình phản biện của bác thôi. Cụ thể trong trường hợp gắn cản trước sau, baga mui....các thứ, lúc đi đăng kiểm bắt tháo ra là vì những thứ đó làm thay đổi kích thước khung bao của xe (dài X rộng X cao). Còn khi ra đường thì XXX khép bác vào lỗi thay đổi kết cấu của xe.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Xe công ty mình đi đăng kiểm cũng bị bắt tháo ra
Luật của mình thì như một đám rừng, nếu cần dẫn luật thì có thể dẫn ra vài điều và cũng có chừng ấy điều để phản biện. Tuỳ theo trình phản biện của bác thôi. Cụ thể trong trường hợp gắn cản trước sau, baga mui....các thứ, lúc đi đăng kiểm bắt tháo ra là vì những thứ đó làm thay đổi kích thước khung bao của xe (dài X rộng X cao). Còn khi ra đường thì XXX khép bác vào lỗi thay đổi kết cấu của xe.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
tháo ra đi đăng kiểm, sau đó ráp lại chạy được ko các bác? Giống như tháo mâm độ đi đăng kiểm vậy đó

Hạng B2
5/3/07
149
322
63
vnn.com.vn
Bậy giờ trông sổ đăng kiểm có hình luôn, em nghĩ là khó cải xxx lắm.