Hạng B2
21/3/13
269
331
63
Chac Ca Dao
Chào các bác,
Tuần rồi em có dịp đi Bến Lức - Long An và muốn share với các bác thông tin sau:
Em không biết tên đường là gì, chỉ biết là đi Quốc lộ 1 hướng Bình Chánh về Tân An khi các bác vừa qua cầu Bến Lức thì rẽ phải. Ở đây chính quyền địa phương làm nhiều cọc để cắm cờ vào các ngày lễ dọc theo lề đường. Các cọc này được đổ chân đế bằng xi măng rất chắc và phần ống sắt nhô lên khỏi mặt đường khoảng 4-5 phân, do đó các bác có tấp xe sát lề nhớ cẩn thận nhìn kỹ nhé!, nếu không có thể tiêu ngay cái bánh xe!!! các bác xem hình sẽ thấy rõ hơn.

Cẩn thận khi đi sát lề đường

Attachments

Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
Cám ơn bác, nhà em chỗ Bình Chánh thì xã cũng thu $ để làm những cái khung này trước mỗi nhà!

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Chào các bác,
Tuần rồi em có dịp đi Bến Lức - Long An và muốn share với các bác thông tin sau:
Em không biết tên đường là gì, chỉ biết là đi Quốc lộ 1 hướng Bình Chánh về Tân An khi các bác vừa qua cầu Bến Lức thì rẽ phải. Ở đây chính quyền địa phương làm nhiều cọc để cắm cờ vào các ngày lễ dọc theo lề đường. Các cọc này được đổ chân đế bằng xi măng rất chắc và phần ống sắt nhô lên khỏi mặt đường khoảng 4-5 phân, do đó các bác có tấp xe sát lề nhớ cẩn thận nhìn kỹ nhé!, nếu không có thể tiêu ngay cái bánh xe!!! các bác xem hình sẽ thấy rõ hơn.

View attachment 102226
Xóm e cũng làm cái này, nhóc nhà e mấy lần dấp té.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
đó là sản phẩm làm đẹp nước đẹp nhà đó các bác :)

Hạng B2
7/11/10
277
100
43
Saigon
Cảm ơn thông tin hữu ích của bác chủ. Chán cho kiểu làm việc không biết do tắc trách hay do đầu đất hay do cả hai. Giống như các cây sắt V để cố định các dải phân cách bê tông ở đầu các ngã tư đã làm không ít các xe phải thay vỏ mới.

Hạng B2
28/6/14
340
6.455
93
Tốn tiền, nguy hiểm cho phương tiện qua lại.
Thật là sáng kiến của lãnh đạo xài bằng mua.

Hạng B2
14/12/12
236
32
28
Vụ này ở miền Tây hình như nhà nào cũng bắt buộc làm cột cờ như vậy.