Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cần tư vấn lên dàn âm thanh cho mazda 6

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Tình hình là e mới lấy con mazda 6 bản nhập 2.0 . Dàn âm thanh nghe quá dở thua bản 2.5 . Nên giờ em muốn độ lên dàn âm thanh Bose giống bản 2.5 hay tương đương . Và lắp dvd có định vị GPS và camera de . Các bác có thể tư vấn cho em giá rổ từng món không ạ ! Em cám ơn các bác nhiều . Em ở tphcm , e cám ơn các bác :)

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Yacongtu nói:
Tình hình là e mới lấy con mazda 6 bản nhập 2.0 . Dàn âm thanh nghe quá dở thua bản 2.5 . Nên giờ em muốn độ lên dàn âm thanh Bose giống bản 2.5 hay tương đương . Và lắp dvd có định vị GPS và camera de . Các bác có thể tư vấn cho em giá rổ từng món không ạ ! Em cám ơn các bác nhiều . Em ở tphcm , e cám ơn các bác :)

Bose không làm thiết bị âm thanh để độ thêm cho xe đó bác.
Khi đã nâng cấp thì chất lượng sẽ khác hoàn toàn so với bản 2.5 mà bác thích.
Bác nên tới từng cửa hàng, đưa ra yêu cầu, tham khảo, và nghe thử từng loại loa và các thiết bị khác ( khi đã gắn trên xe) rồi hãy quyết định. Bác lưu ý là nghe thử thật nhiều vào nhé, vì lỗ tai mình nó hay bị hấp dẫn bởi cái hay cái mới ở lần đầu tiên thử, nên lần thứ 2, thứ 3 nghe lại sẽ cho bác đánh giá chính xác hơn.
Theo kinh nghiệm của em, báo giá trên mạng so với kinh nghiệm nghe và nhu cầu thực tế của chủ xe là 2 chuyện khác nhau một trời một vực đó bác.
Trên này có bác Vũ Undertaker, bác Mai Đồ Trần, Khanh Phong, Công Thành ở ADV và TBT. Em cũng có trung tâm ở Q7 để bác đi một vòng tham khảo và tìm hiểu.

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Cám ơn bác đã tư vấn ! Em cũng mới vào diễn đàn này , thấy cũng nhiều cái hay để học hỏi, nhưng thời gian không nhiều nên không thể tham khảo hết được nên mới post lên hỏi các bác về dàn âm thanh . Em cũng đọc nhiều qua các bài bác HP post thấy bác chia sẽ khá nhiều với diễn đàn . Có thời gian rãnh em qua chỗ bác , bác tư vấn dũm em làm lại dàn âm thanh con xe của em . Bác cho em xin cái d/c nhé !

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Yacongtu nói:
Cám ơn bác đã tư vấn ! Em cũng mới vào diễn đàn này , thấy cũng nhiều cái hay để học hỏi, nhưng thời gian không nhiều nên không thể tham khảo hết được nên mới post lên hỏi các bác về dàn âm thanh . Em cũng đọc nhiều qua các bài bác HP post thấy bác chia sẽ khá nhiều với diễn đàn . Có thời gian rãnh em qua chỗ bác , bác tư vấn dũm em làm lại dàn âm thanh con xe của em . Bác cho em xin cái d/c nhé !

Bác tham khảo trên facebook của em đi bác, nhiều loại em đang đăng bán trên đó lắm
https://www.facebook.com/saigoncaraudio

• Like
Reactions: Enjoylife
Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
qua anh Phú khỏi cần lăn tăn , lên lựa option xong bỏ xe về đợi ngày lên tận hưởng thôi, dc cái sau nay có j anh Phú bao set up free trọn đời. kakaka . em đã từ làm và cảm thấy ưng ý

Hạng C
17/2/11
614
30
28
Em cũng từ chỗ bác Phú ra đây, từ hồi làm xong đến giờ hao xăng dã man :(

• Like
Reactions: HP Stereo