Tập Lái
1/6/14
5
0
1
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Các cụ các mợ các bác anh chị em giúp em với. Xe e bị như thế này giờ phải làm sao. Xe này e đi thuê tưj lái mới trả tối qua sau đó 1 tiếng ông ấy gọi đt nói xe bị như thế này còn chụp hình và gửi cho em nữa. Ông ấy bảo giờ phải tháo cản inox với sơn làm lại cản sau hết 2 triệu mấy. Giờ e không biết phải làm sao. Mọi người giúp em với k chết e. E thì chạy rất cẩn thận và chắc chắn là không để xảy ra chuyện này. Ông ấy bảo lúc trả xe không kiếm tra vì nghĩ e thân quen. Giờ e phải làm sao

Attachments

Tập Lái
1/6/14
5
0
1
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thò giờ không xác định được nên mới thế...e đang khổ...chỗ thân quen e không biết làm sao. Ông ấy bảo không phải ông ấy...e thì xác đinhj không phải e. Lúc lấy xe e không kiểm tra. Lúc trả xe ông ấy cũng không kiểm tra. 1 tiếng sau ông ấy gọi bảo xe bị thế

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Nếu đã xác định không phải lổi do bác thì nói người ta xem lại đi, 2 triệu mấy không thể đánh đổi được tình cảm thân quen kia được, nhưng bỏ tiền ra mà lấy bực mình thì tình cảm thân quen ấy có giữ lại được không ?

Tập Lái
23/3/13
3
0
1
Quen dư lày thì quên đi cho nhanh:
1. là xe sẽ có bảo hiểm thì hà cớ gì phải đền
2. là ai gây ra cũng chưa rõ
3. là thân quen mà bắt chẹt nhau như thế thì họ cũng chẳng coi bác là người quen chứ đừng nói gì thân.
2 tr mấy là số tiền lớn nhưng cũng chẳng làm cho bác phải treo niêu. em nghĩ bác quăng cho nó 2tr mấy và quên ngay cái tình thân này đi, cũng coi như là bài học cho mình.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Quen dư lày thì quên đi cho nhanh:
1. là xe sẽ có bảo hiểm thì hà cớ gì phải đền
2. là ai gây ra cũng chưa rõ
3. là thân quen mà bắt chẹt nhau như thế thì họ cũng chẳng coi bác là người quen chứ đừng nói gì thân.
2 tr mấy là số tiền lớn nhưng cũng chẳng làm cho bác phải treo niêu. em nghĩ bác quăng cho nó 2tr mấy và quên ngay cái tình thân này đi, cũng coi như là bài học cho mình.
Cái này khó nói lắm bác ơi.Đôi khi lòng tin tạo ra nhiều chuyện không hay lắm đâu.Đừng để người khác đặt lòng tin vào mình quá ,vì như thế những trường hợp dở dở ươn ươn nghi ngờ không rỏ ràng thường sinh chuyện không hay .Tốt nhất là rỏ ràng cái gì ra cái nấy từ đầu cho dể.
Bây giờ bác chủ có bỏ tiền ra hay không bỏ tiền ra cũng chẳng hay chút nào.

Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Chat 2b húc bác chủ rồi. Bác bị thuốc rồi . Ông này muốn kiếm thêm thu nhập rồi. Nếu chỗ thân quen thì sẽ không tính tiền lời lãi đâu bác.
tha đi sửa chi phí bao nhiêu mình trả. e cá với bác là không quá 1trieu nếu như bị hư hỏng như hình ảnh trên. Với lại chỉ sơn lại góc cản bên phải thôi mà. Còn cây inox thì đâu sữa lại dc như hình dạng ban đầu.
Chỗ thân quen mà bắt người khác đền với giá cắt cổ.

bác đền xong em đảm bảo là người ta không có sơn đâu mà ge chỗ gara kêu thợ sửa chữa nguội không sơn tốn chi phí không quá 3 trăm. Số tiền du còn lại bỏ túi.

Giờ em khuyên bác nên đề nghị để mình đêm xe di sữa. Đó là cách tốt nhất. Nếu như thân quen chắt được. Còn không thì thôi. cứ chỗ nào hư sữa chỗ đó.

• Like
Reactions: luulee