Hạng B1
12/10/09
74
23
8
Con xe của em là Rx 350 đời 2007, tới nay đã chạy được 7 năm rồi. Hiện cảnh báo lốp trên tablo cứ báo liên tục dù em đã đem ra Hai bà Trưng kiểm tra xem có bị đinh đâm ko mà ko thấy gì, áp suất vẫn đủ. Em nghi là các cảm biến ở lốp bị hết pin. Có cụ nào biết chỗ kiểm tra và thay pin thì cho vài hướng dẫn, em xin cám ơn.

Coi chừng rửa xe mấy em lau xe lau nhầm vào nút chỉnh áp suất lốp về mặc định đó.
Bác xem trong User manual có hướng dẫn. Lâu quá em khg nhớ, bác thò đèn pin soi vào phần phía trên ống quyển tài xế sẽ có 2 nút, một trong hai là nút chỉnh áp suất lốp.
Bác nhớ bơm lốp sơ-cua nữa nhé.
Nếu vẫn bị thì hãy tính đến việc thay van. Bác nên order trên ebay hoặc qua Cam mà mua.

Hạng B2
20/12/11
246
33
28
Bác reset lại xem được ko? Mấy con này thợ ra vỏ ko biết ý dễ tèo lắm.

Hạng B1
12/10/09
74
23
8
Tks các Cụ, em sửa được rồi. Ra cho làm vỏ thì họ vật vã cả tiếng ko kết luận được gì. Cho vào hãng kiểm tra thì hoá ra thằnh nhóc nhà em đạp nhầm vào cái nút ở gầm bên phụ nên gây lỗi, mất 150k là chỉnh lại ok, ko phải thay cái gì :)

Tks các Cụ, em sửa được rồi. Ra cho làm vỏ thì họ vật vã cả tiếng ko kết luận được gì. Cho vào hãng kiểm tra thì hoá ra thằnh nhóc nhà em đạp nhầm vào cái nút ở gầm bên phụ nên gây lỗi, mất 150k là chỉnh lại ok, ko phải thay cái gì :)

Vậy là em nhớ nhầm bên rồi