Hạng C
16/9/10
653
86
28
Chào các bác tình hình là hiện nay cao tốc long thành xuất hiện đội nhân viên vệ sinh đường cao tốc! Đi xe wave màu vàng! Thường hay đậu xe & dọn dẹp vs đường trên đg cao tốc! Trong khi xe đg lưu thông cùng chiều tốc độ cao! Cảnh báo bác nào bám đích xe sau & thiếu quan sat ham ga qua mặt là sẽ có ngày xẩy ra tai nạn thảm khóc! Bác nào có hình & gặp trên cao tốc xin cập nhật ạh (thân) chúc các bác tài an toàn trên mọi nẽo đường

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
Họ dọn chai nước và rác của mấy người thiếu ý thức quăng ra đường. Họ đi sát lề, mặc áo phản quang, xe vàng chóe. Hay làm chiếc xe tổ bố như xe tưới nước cao tốc Trung Lương nhệ ;)

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Hôm qua trên đường về SG em thấy 1 nhóm khoảng 6 người đang làm vệ sinh, cắt các nhánh cây ở bồn bông, họ làm việc có BB và cọc phản quang để cách xa nơi thi công khoang vài chục mét để cảnh báo. Em chạy sau các xe trước vài trăm mét thấy tất cả xe đeu xi nhan vào lane giữa và giảm tốc độ em tưởng có sự cố tai nan GT gì nhưng khi đến gần mới biết họ đang làm vệ sinh. Nói chung họ cũng rút kinh nghiệm vụ cao tốc TL rồi nên không dám ẩu nữa suy cho cùng mất trâu mới lam chuồng nhưng có còn hơn không các Bác nhỉ.

Hạng B2
30/9/14
171
253
83
Hôm chủ nhật em đi cũng gặp, nhưng có 1 đoạn vô cùng nguy hiểm, xe thi công đang thi công gì đó, rồi nó quẹo ngay giữa con lươn mở để quay đầu. Sự việc ko có gì nghiêm trọng nếu chỉ như vậy, nhưng.... xe đó, nó có 1 cái cây dài ra màu đen, và dài ra hết cả 1 làn xe -> cũng may chú ý, ko thì chắc em chỉ đánh lái né xe chứ ko né cái cây đó.

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
E thấy họ đi 2 bánh ngược chiều vô Cao Tốc nữa
Mà sao dạo này xxx hay đứng trong cao tốc bắt xe quá, hướng SG -LT, lúc mới vừa lên cao tốc, ai mà ra ngoài luền sẽ có xxx lượm, bữa e thấy xxx lượm luôn bảng số xanh, thấy mấy ổng gọi cho ai đó

• Like
Reactions: 7xmen
Hạng C
29/2/08
595
118
43
E thấy họ đi 2 bánh ngược chiều vô Cao Tốc nữa
Mà sao dạo này xxx hay đứng trong cao tốc bắt xe quá, hướng SG -LT, lúc mới vừa lên cao tốc, ai mà ra ngoài luền sẽ có xxx lượm, bữa e thấy xxx lượm luôn bảng số xanh, thấy mấy ổng gọi cho ai đó
Bảng số xanh mà xe bèo phải không bác? xe bèo cho quan nhỏ ;)

Hạng B2
2/7/13
201
76
28
Tốn chi phí chăm sóc vô bổ mà còn gây nguy hiểm. Lỡ trưa nắng đang vệ sinh, tỉa cây mà bị ngất ... Lăn ra đường thì ... Tội các Bác tài .

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Tốn chi phí chăm sóc vô bổ mà còn gây nguy hiểm. Lỡ trưa nắng đang vệ sinh, tỉa cây mà bị ngất ... Lăn ra đường thì ... Tội các Bác tài .
Phải tội mấy công nhân này chứ, có ai muốn làm công việc quá nguy hiểm này đâu, cũng là vì mưu sinh thôi

• Like
Reactions: TransporterSG