Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Kính chào các bác.. chuyện là có nhiều bác da lên tiếng về cái bất hợp lý về đèn tín hiệu tại khu vực này đặc biệt là hướng Vũng Tàu - Sài Gòn xanh từ tốn mà đỏ đột ngột ???

em đã tác nghiệp thực địa hiện trường vào lúc 18h37 30/10/2014 hướng Vũng tàu - Sài Gòn thì thật kì lạ đèn vẫn chuyển Xanh - Cam - Đỏ chứ không Xanh - Đỏ như bác oser đã phản ánh ? Nhưng cũng chú ý lúc này boot của xxx đã đóng cửa, tắt đèn và không có 1 bóng dáng xxx nào ở đây.. đặc biệt hơn các bác nhìn kĩ sẽ thấy tấm bạc màu xanh che lụp xụp trước cột đèn khoảng 50m em nghĩ giữa cái giao lộ mà có tấm bạc lụp xụp vừa 1 người ngồi này thì để làm gì? và tại sao hướng này không có giây đếm ngược ??? theo cá nhân em suy nghĩ có tác động của con người khi có xxx 1 sự kết hợp hoàn hảo giữa người chỉnh và người quay... vì em quan sát khá lau và đèn vẫn hoạt động đúng chức năng .. biển 411 đặc trước giao lộ theo 4 làn đường như sao:
len sát lươn đi thẳng
len thứ 2 từ con lươn trở vào đi thẳng
len thứ 3 từ con lươn trở vào đi thẳng + rẽ phải
len thứ 4 từ con lươn trở vào đi thẳng + rẽ phải
Nhưng thực tế đoạn đường đang dc thi công nâng cấp nên chỉ còn có 3 len.. vậy dựa vào 411 các bác có thể sử dụng cả 3 làn đường mà không bị ràng buộc bởi 412

Đoạn kế tiếp là hướng Sài Gòn - Vũng Tàu đèn hoạt động rất hợp lí số giây đèn vàng dài hơn đèn vàng V.Tàu - Sài Gòn.. có giây đếm ngược!

chú ý đèn quẹo phải ở giao lộ lun lun xanh có mũi tên trên đèn tín hiệu

Nếu từ Bồn Nước muốn xuống V.Tàu các bác phải dừng ở vạch chờ dưới gầm cầu vượt tương tự cho hướng từ KCN Biên Hòa 1 về V.Tàu (bác nào cứng thì cúp đầu chạy luôn vì không có đèn tín hiệu tại vạch dừng => Chiến)

Các bác đỗ xăng dưới cầu vượt cẩn thận xxx hay rình đi sai làn mặc dù ko có biển 412 và đường có 2 làn đường vạch đứt đoạn (đợi kết quả bác hdtoan chạy mới an tam được ạ :) ) cách tốt nhất cứ dừng lại chờ hết xe rồi chuyển ra len ngoài cùng đừng vừa chạy vừa xinhan trái cũng vô ích(e đã chứng kiến vài vụ như vậy vẫn mất tờ rơi or bb) .. một vài điều em chia sẻ !!!
Anh thượng sĩ xxtt luôn bên cạnh các bác trên mọi nẻo đường vs chiếc moto huyền thoại ạ! nhà thiết là nơi nhận bánh mì nhà gỗ màu xanh là nơi sủ dụng bánh mì

klq nhưng... lúc làm về em tưởng có xxx đang làm việc nên đứng cách xe cột đèn qay vi đi éo các bác thông cảm ạ :)

+ Cập nhật 17:24 31/10/2014

Dạ chào các bác chuyện là bữa nay em đi làm về sớm khi còn cách nhà khoảng 400m thì em sực nhớ tới cái đèn tín hiệu .. suy nghĩ hỏng lẽ cái đèn hoạt động tốt thiệt rồi hả ta.. hôm qua xanh, vàng, đỏ đàng hoàng mà sao bác Oser nói hỏng có vàng.. và ngay và lun em xinhan trái quay đầu 180 chục độ tức tốc chạy xuống ngả 4 V.Tàu để làm sáng tỏ nghi vấn của em..
đầu tiên em đậu phía bên kia đường quan sát thì đang đèn xanh.. ngó nghiêng đùng 1 cái tắt hết trơn khoảng 2giay thì bật đỏ.. ơ cái đinh công mạnh đèn vàng hqua đâu ???? thầm nghĩ lần này khỏi chạy nhé cưng lại 1 lần nữa xi nhan trái qua đường ngồi quán nước mía cách đèn khoảng 100m kêu ly nước mía 6k.. ngó nghiêng tứ phía cảnh giác.. zả bộ lấy dt vọc vọc rồi chỉa zô cái đèn ngay và luôn ạ hii

đây là thành quả

thỉnh thoảng đâu đó lại nghe tiếng tu huýt toét toét, còi đặc chủng tọt tọt, chiếc moto cùng xxx lao vun vút trên con phố đông người qua lại.. bất kể khó khăn trở ngại a vẫn cố gắng vượt quaqua tất cả để đến được với người cần đến! thật là đau lòng...:3dbuonngu:
em quay bằng note 1 zoom hết 4x lun nên hơi mờ các bác koi đỡ ạ !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
bác chưa hiểu rồi, chỉ khi nào đặt bẫy mới cho 1 người đứng đó điều khiển đèn xanh -> đỏ tức thì lụm bánh mì thôi, ko có ai thì đèn hoạt động bình thường, chứ lúc nào cũng xanh -> đỏ lộ mánh sao bẫy ai đc nữa

• Like
Reactions: mikien and ngotpro
Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
chiều nay em mới đi 2b qua chỗ này
thiệt tình chẳng biết chạy sao luôn. hên là ko có xxx.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
để bữa nào dã bộ đậu xe zô bít si e chĩa cái cam me ga zô mẹt thèng quây vi đi éo cho các bác koi hehe.. hùi chiều em tưởng nó đứng gomm.. ai dè cuối tháng chắc cả boss di nhậu hết cmnr !!:3dchientrung:

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
tụi này ngày nào cũng là cuối tháng hết, nhặt tờ rơi hàng ngày mà

Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Các bác đi qua chỗ này thấy bất hợp lý, hãy gọi cho đường dây nóng VTV9. VTV9 dạo này hay đưa những bức xúc của người dân lên sóng lắm, ngày nào cũng vài ba vụ.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Nếu bác vê tê vê chính phá bỏ được cái ổ này thì biết bao bác tài mang ơn nhễ! nhưng em nghĩ sẽ rất rất khó vì cái này đã tồn tại khá lâu và hình như khu này rất mạnh do doanh thu cao! và không phải lúc nào cũng bất thường nên phải mật phục cả ngày lận ạ!

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
467
63
Muốn giết người bằng thủ đoạn đây mà. Chỉnh đột ngột xe thắng gấp gây tai nạn, hoặc không kịp thì vượt qua đèn, mất bánh mì.