Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Câu chuyện đầu năm: bác Lyhongchuong và tình yêu với BMW

“Đã sử dụng qua nhiều dòng xe Đức khác nhau như Mercedes-Benz hay Audi, nhưng tôi chỉ yêu cảm giác lái của BMW”, bác Lyhongchuong – chủ nhân của mẫu xe BMW 428i mới toanh và cũng là một trong hai người trúng thưởng chiếc BMW 116i vừa qua đã có những chia sẻ thú vị về đam mê của mình.[pagebreak]​

Tháng 1/2014 vừa qua, bác Lý Hồng Chương (nick OS: lyhongchuong) đã trở thành một trong hai khách hàng trúng thưởng chiếc BMW 116i. Niềm vui như được nhân đôi trong những ngày cuối năm, đây là may mắn của bác, tuy nhiên nó cũng bắt nguồn từ niềm đam mê với thương hiệu BMW.

Mẫu xe Đức đầu tiên mà bác Chương sở hữu là BMW 6-Series. Tuy nhiên do dòng xe này khá cũ, nên mất nhiều thời gian bảo dưỡng và sửa chữa. Sau đó bác có đổi sang đi thử Mercedes-Benz và Audi TTS, “cảm giác chung là đều “chán” so với cảm giác lái của BMW!” – bác lyhongchuong đã mạnh dạn phát biểu.

Chính vì lẽ đó mà bác lyhongchuong đã quay về với thương hiệu BMW, quyết định tậu chiếc BMW 428i hoàn toàn mới, và chính cơ duyên này đã giúp bác có thêm một chiếc BMW khác : 116i.

Ngày rút thăm trúng thưởng do Euro Auto tổ chức, bác lyhongchuong đi xa nên không thể tham dự. “Người đầu tiên thông báo cho mình biết đã trúng thưởng xe 116i chính là bác Moonriver, lúc đó còn tưởng bác ấy đùa, tuy nhiên sau khi đại lý gọi điện thông báo, mình mới tin là may mắn đã đến”.

Khi được hỏi về “số phận” của chiếc BMW 116i sau khi được lãnh thưởng, bác lyhongchuong cho biết xe sẽ được bàn giao cho ba mình, chứ không bán đi vì đây là may mắn cũng như là niềm đam mê của bác, “để cho ba sử dụng nhưng lâu lâu mình còn có thể mượn đi chợ” – bác lyhongchuong cho biết thêm.

Khi quan sát chiếc BMW 428i của bác lyhongchuong, ấn tượng đập ngay vào mắt chính là độ chịu chơi của chủ nhân với bộ mâm 19” hàng hiệu của Vorsteiner, tuy nhiên vẫn chưa làm hài lòng chủ nhân của nó, bác lyhongchuong còn đang đặt hàng một bộ khác vừa ý hơn.

Ngoài bộ mâm thì chiếc xe cũng được chủ nhân của nó chịu khó chăm chút nhiều thứ khác, như bộ decal thể thao, mặt lưới tản nhiệt thay mới loại sơn đen với 3 màu sơn trang trí của M-Performance. Bên trong xe không có thay đổi nhiều nhưng vẫn nổi bật với các chi tiết viền carbon, đi cùng vô lăng thể thao đặt riêng cho dòng xe này.

Bấy nhiêu đó dường như cũng chưa đủ với “máu” độ xe của bác, trong thời gian tới chắc chắn chiếc xe này còn được chủ nhân của nó trang trí thêm nhiều thứ khác cho đẹp hơn, chạy thích hơn !

Khi chia sẻ về một chút cảm nhận với dòng xe BMW 428i đang được Euro Auto phân phối, bác lyhongchuong tỏ ra phấn khích : “các dòng xe BMW nói chung đều sở hữu một cảm giác lái tuyệt vời mà các dòng xe khác cùng phân khúc khó có thể so sánh, như độ đầm chắc khi vào cua, khả năng tăng tốc cùng tiếng pô phấn khích, đó là lý do mình yêu thích thương hiệu BMW. Riêng đối với dòng xe 428i này, mình đã từng đạp ga trên 200 km/h !”

Chiếc BMW 428i của bác lyhongchuong được trang bị động cơ 2.0L TwinPower Turbo có công suất 242 mã lực, momen xoắn cực đại 350 Nm, khi kết hợp cùng hộp số tự động 8 cấp, xe có khả năng tăng tốc từ 0-100 km/h trong vòng 5,8 giây, tốc độ giới hạn điện tử ở mức 250 km/h.

Đối với hầu hết mọi người, sức mạnh của xe cũng đã rất đáng nể, tuy nhiên dường chư chưa làm hài lòng bác lyhongchuong, động cơ này bác vẫn “chê” yếu và nếu có cơ hội sẽ đổi xe có động cơ mạnh mẽ hơn, và có lẽ đó lại là một chiếc BMW khác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/12/09
16
3
3
chúc mừng bác! Đang phấn đấu để có 1 chiếc 4 bánh ^^

Hạng B2
23/9/12
360
82
28
Nhìn LHC quá bảnh :), hôm ở NhaTrang chưa cụng ly đc nhiều với bác:))

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Bác này hôm nọ chạy "láo" bị một bác khác lên OS mở thớt "mắng vốn" đây phải hông ta!

Hạng B1
27/10/13
78
1
0
50
Xe đẹp, mẫu ngầu
hehe

//các bác có thấy bác LHC nhìn có nét giống Lương Triều Vỹ nhể