Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Em định tý nữa đưa xe đi đăng kiểm. Xe em 7c có bệ bước 2 bên + 1 cản sau là 1 thanh inox bắt ngang. Em cũng có hỏi ké, hỏi chính thức và cả gặp AE bên ngoài là liệu có phải tháo bệ bước 2 bên + 1 cản sau ko ?

Bệ bước chân thì đa số trả lời là ko. Tuy nhiên cản sau thì người nói có, người bảo ko !!! Làm em hơi rối. Vậy các bác có tình trạng xe giống em mới đăng kiểm gần đây cho em hỏi lại lần nữa là có tháo cản sau ko nhé. Em định đăng kiểm trạm Bình Triệu. Các bác trả lời em gấp gấp với.

Thanks

Tập Lái
14/11/13
11
7
3
Xe em Joilie mới đăng kiểm hôm 23/8 ở Trung tâm đăng kiểm An Phú Đông ko cần phải tháo cản sau. Chỉ bắt tháo baga mui. Tốn 1 ổ bánh mì

Tập Lái
14/11/13
11
7
3
Thanks bác
Em nghe nói là do xe Joilie bánh sơ cua treo nên gắn cản sau ko ảnh hưởng đến chiều dài của xe. Xe của bác là xe gì? Tốt nhất tới thẳng trung tâm đăng kiểm hỏi bảo vệ và nhét mấy ổ bánh mì vào gặt tàn thuốc.

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Em nghe nói là do xe Joilie bánh sơ cua treo nên gắn cản sau ko ảnh hưởng đến chiều dài của xe. Xe của bác là xe gì? Tốt nhất tới thẳng trung tâm đăng kiểm hỏi bảo vệ và nhét mấy ổ bánh mì vào gặt tàn thuốc.
Em cũng nghe nhiều người nói là miễn sao không quá chiều dài của xe. Nếu vậy xe Jolie bác đúng là ko ngại. Em xe Zinger, chắc là hơi nhô ra ngoài xíu. Bởi vậy mới lăn tăn. Nếu ko đc thì em tháo bỏ luôn thôi.

Em hóng thêm ý kiến các bác khác giống xe em.

Hạng B2
29/1/08
498
256
63
Xe Toy fotune em mới đăng kiểm ở Hồng hà vẫn để nguyên cản sau nhô ra hơn 10cm vẫn được ! làm hư CB 1 ổ bánh mì,10K công dán tem !

• Like
Reactions: A New Level
Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Xe Toy fotune em mới đăng kiểm ở Hồng hà vẫn để nguyên cản sau nhô ra hơn 10cm vẫn được ! làm hư CB 1 ổ bánh mì,10K công dán tem !
Fortuner giống xe em nè, ko có bánh treo.

Hồi nãy em tìm đc số điện thoại và gọi đại lên trạm BT thì đc trả lời là miễn sao ko dài hơn chiều dài xe thì đc để, ko thì phải tháo, haiz, thiết nghĩ nên có một hướng dẫn thống nhất từ Cục đăng kiểm về mấy vụ option gắn thêm này, chứ để mỗi nơi làm 1 kiểu thì khó cho dân quá.