Hạng B1
8/2/14
75
23
8
25
Phan thiết
em bị chàm bội nhiễm khi đi da liễu thì các bác sĩ có em thuốc thoa eosine 2% (thoa lên đỏ lè) rồi 3 loại nữa hình như là kháng sinh, chông viêm và vitamin pp
em dùng 7 ngày rồi vẫn không hết ngứa, các bác có mẹo dân gian nào giúp em chữa không?

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
yoboto nói:
em bị chàm bội nhiễm khi đi da liễu thì các bác sĩ có em thuốc thoa eosine 2% (thoa lên đỏ lè) rồi 3 loại nữa hình như là kháng sinh, chông viêm và vitamin pp
em dùng 7 ngày rồi vẫn không hết ngứa, các bác có mẹo dân gian nào giúp em chữa không?
Dính vô em chàm này thì rất là khó hết.
F1 nhà em trước đây cụng bị chàm (không nói là bội nhiễm hay không) cũng đi nhi đồng thuốc thang hoài chả hết. E bực, khỏi uống thuốc luôn. Về kêu bà cả mua lá trà xanh nấu nước cho nhóc tắm. Vài hôm tự dưng nó hết.
Chàm nó kị xà phòng nghen bác. Phải dùng loại chuyên dùng của nó nhoen. Nhóc nhà em phải dùng loại này nè:

Hạng B1
8/2/14
75
23
8
25
Phan thiết
Banglangbp01 nói:
yoboto nói:
Dính vô em chàm này thì rất là khó hết.
F1 nhà em trước đây cụng bị chàm (không nói là bội nhiễm hay không) cũng đi nhi đồng thuốc thang hoài chả hết. E bực, khỏi uống thuốc luôn. Về kêu bà cả mua lá trà xanh nấu nước cho nhóc tắm. Vài hôm tự dưng nó hết.
Chàm nó kị xà phòng nghen bác. Phải dùng loại chuyên dùng của nó nhoen. Nhóc nhà em phải dùng loại này nè:
em cảm ơn bác nhiều, đang dùng thử nước chè xanh tắm

Tập Lái
24/3/13
4
0
6
Bác đi thử viện y học dân tộc ở nguyễn văn trỗi thử. Em cũng bị, hồi trước đi da liễu hoài mà nó cứ vậy, em mới qua đây được mấy tuần mà thấy nó cũng có giảm bớt

Hạng D
4/2/10
3.389
29.768
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Nếu muốn trị nhanh thì bác kiếm lá muồng trâu (SG chắc hơi khó kiếm nhỉ) giả và bôi lên vùng bị chàm.
Tuy nhiên cách này cũng không hết hẳn mà chỉ là biện pháp tạm thời.

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Bạn thử đến bác sĩ BÙI VIẾT CÁT.
Đường Nguyễn Kiệm - đoạn từ ngả Năm Chuồng Chó xuôi về Ngả Ba Chú Ía (bây giờ là vòng xoay ngả ngả 6 luôn rồi) bên tay phải gần đối diện cổng phụ thứ 2 Bệnh Viện 175. Nhớ nhìn bảng hiệu: "Bác Sĩ Bùi Viết Cát chuyên trị da liễu". Ông nầy về hưu, lớn tuổi rất kinh nghiệm về trị chàm. Bạn sẽ được chích 1 mủi và cho thuốc trong uống, ngoài thoa. Tuy nhiên phải kiêng ăn (hải sản, bia rượu...) theo lời BS. Mình đã trị ở đây hai lần. Có hiệu quả.
Chúc bạn lành bệnh.

Thông tin mới nhất (03/4/2014) Bác sĩ Bùi Viết Cát. Địa chỉ 83 Nguyễn Kiệm.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/2/14
75
23
8
25
Phan thiết
nhà em ở phan thiết nên bây giờ em thường ra biển ngâm,tắm nước trà xanh như bác Banglangbp01 bày em thấy cũng đỡ ngứa với lại dùng vitamin pp thì thấy nó có vể như đang thuyên giàm
cảm ơn các bác tư vấn nhiều

Hạng C
28/12/09
508
83
28
Bác mua thuốc xức lang ben bôi vô hết ngứa liền à