Các Bác nào có dùng accu nước chỉ giúp e cách châm nước: E dùng nước cất châm thêm cho ngang mức Uper nhưng nhìn phía ngoài cũng ko thấy mức nước. Do vậy e chỉ nhìn vào trong từng ngăn và châm áng chừng để ko đầy quá, dễ bị tràn ra ngoài. E cũng ko rõ là accu xe ô tô có giống 2B là có ống dẫn cho dung dịch dư chảy tràn xuống đất hay ko?
Một số Bác còn chỉ e nên mua nước cất có pha acid loãng của mấy chỗ châm nước bình đổ thêm vì chỉ châm nước cất lâu ngày sẽ ko đủ độ ph của dung dịch trong bình.
E xin đợi chỉ giáo ạ . . . !!! Cám ơn các Bác

Mình mới có thông tin hay chia sẻ với Bác ... mua nước cất tại các điểm đại lý ủy quyền accu GS/ Đồng nai... không nên mua ở ngoài, vì acid theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì nếu dùng đúng acid (pha chuẩn) của Accu tuổi thọ sẽ được đảm bảo tốt hơn.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Nếu bác kỹ tính thì nên ra chỗ làm bình kêu họ đo lại tỷ trọng rồi pha nước cho đúng tỷ trọng, châm lại vô bình. Nếu ko kỹ thì bác cứ lấy nước tinh khiết đóng chai mà châm vô ( đừng lấy nước khoáng).

Hạng F
5/3/05
8.718
72.014
113
đây
dùng đèn pin soi vô cái miệng lỗ thì nhìn bên ngoài sẽ thấy mực nước ợ

• Like
Reactions: thitnac
Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3
tính chen vô mà bác xí rùi , haha, đúng y luôn. rọi qua thành bình cũn g thấy mà

tuanle nói:
dùng đèn pin soi vô cái miệng lỗ thì nhìn bên ngoài sẽ thấy mực nước ợ

@ Bác corolla: rọi đèn pin ở ngoài ko thấy đâu Bác, vì thành bình dầy lắm. Mỗi ngăn lại có mực nước khác nhau. E đã rót nước cất vào rồi. Nước trong bình gần cạn mà đề vẫn tốt. Thanks các Bác !!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/12/09
266
9
18
68
HANOI
Có một mẹo : hứng nước điều hoà: chỉ một ngày là đầy can 20 lit thừa đổ két nước làm mát chứ cái accu không bõ bèn j ! Theo hướng dẫn của pinaco thì chỉ được châm thêm nước cất cho ac quy đang dùng bác ah.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Hôm trước không biết phải tháo bình ra ngoài để kiểm tra mực nước, tháo xong lắp lại phải chỉnh lại ngày giờ :(

Hạng B2
12/3/12
135
2
18
43
Hoa quả sơn
tvdien nói:
Có một mẹo : hứng nước điều hoà: chỉ một ngày là đầy can 20 lit thừa đổ két nước làm mát chứ cái accu không bõ bèn j ! Theo hướng dẫn của pinaco thì chỉ được châm thêm nước cất cho ac quy đang dùng bác ah.
Nước điều hòa thì rất tốt nhưng phải đảm bảo giàn lạnh nhà bác sạch chứ nếu lâu ngày không vệ sinh nó bẩn thì còn tệ hơn nước suối bác ợ.