Hạng B2
24/12/08
351
341
63
Mobile 0908 0 5 3 1 8 4
Nhân tiện đọc bài "Châm nước làm mát động cơ" em hỏi luôn về việc châm nước rửa kiếng.
Mỗi lần bấm nước rửa kiếng, em lại lo sợ hết nước trong bình, vì em chưa biết châm loại nước nào và mua ở đâu.
Bác nào biết giúp em với ạ.

Hạng B2
7/1/11
183
103
28
M4tr1x nói:
Nhân tiện đọc bài "Châm nước làm mát động cơ" em hỏi luôn về việc châm nước rửa kiếng.
Mỗi lần bấm nước rửa kiếng, em lại lo sợ hết nước trong bình, vì em chưa biết châm loại nước nào và mua ở đâu.

Nước rửa kính thì pác có thể châm thoải mái các loại, kể các nước thường nhưng tốt nhất là dùng nước rửa kính chuyên dụng để rửa sạch kính hơn và tăng tuổi thọ lá cao su gạt mưa. Thường thì trước những chuyến đi xa pác nên kiểm tra và châm nước rửa kính là ok.

luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
M4tr1x nói:
mỗi lần rửa xe bác cắm vòi nước cho đầy bình là xong

Hạng B2
24/12/08
351
341
63
Mobile 0908 0 5 3 1 8 4
Em ngỡ là bác cho Vodka vào chứ ạ :D
@all: Cảm ơn mấy bác.
luc nói:
M4tr1x nói:
mỗi lần rửa xe bác cắm vòi nước cho đầy bình là xong

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Khi rữa kính nếu bác rữa bằng xà bông phải rữa thật sạch lại, nếu rữa không sạch khi xà bông bám vào kính sẽ loang lỗ và khô cứng bọt lại trên bề mặt kính sẽ gây nguy hiểm cho người lái

Tập Lái
6/6/11
25
3
3
Bác mua chai nước rửa kính hiệu Sonax ấy, về hòa thêm với nước lạnh theo tỷ lệ 1: 100 rồi châm vào chỗ nước rửa kính. Loại này rửa sạch kính, mà lúc đi trời mưa lớn cũng đỡ nhòe nước mưa nữa.

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
lionking2006 nói:
Bác mua chai nước rửa kính hiệu Sonax ấy, về hòa thêm với nước lạnh theo tỷ lệ 1: 100 rồi châm vào chỗ nước rửa kính. Loại này rửa sạch kính, mà lúc đi trời mưa lớn cũng đỡ nhòe nước mưa nữa.
Bác mua chai Sonax này về pha ra theo tỉ lệ hướng dẩn, đổ sẳn vào 1 chai nước suối loại lớn để dành châm. Tha hồ mà xịt

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Pha nước rửa kiếng cũng được, không pha cũng ok. Nhưng nếu pha thêm nước rửa kiếng thì mỗi lần gạt sẽ sạch hơn.

Khi đi xa ngoài trời nắng nóng, cũng nên xịt nước lên kính lái để làm mát, vừa rửa sạch kính vừa làm giảm nhiệt độ, đỡ hao mát lạnh.

Hạng B1
27/10/11
83
2
0
dạ em xin trả dẫnlời của bác là cứ xài nước sạch, Nước không lẫn phèn, nên tránh dùng dung dịch rửa kính lẫn vào dễ gây chai cao su gạt nươc
M4tr1x nói: