Tập Lái
29/4/11
37
0
6
Cho e hỏi là ở cánh cửa sau có 1 bình chứa,bình đó có phải để chăm nước rửa kính sau ko.tại vô hãng bảo dưỡng thì a kt kêu la chăm ở bình ngay nắp ca-bô là được rùi vì nó sài trước sau lun

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM
pass_la_gi nói:
Cho e hỏi là ở cánh cửa sau có 1 bình chứa,bình đó có phải để chăm nước rửa kính sau ko.tại vô hãng bảo dưỡng thì a kt kêu la chăm ở bình ngay nắp ca-bô là được rùi vì nó sài trước sau lun

Không cần đầu bác, khi bác châm ở bình trước đầy thì bình sau cũng sẽ đầy luôn :).

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
pass_la_gi nói:
Làm gì có vụ này, vẫn phải châm bình ở sau bác ui

Hạng C
31/8/08
531
159
43
Bình sau riêng, bình trước riêng......
Muốn biết đúng hay ko, bác thử xả hết nước một bình ra ......
Có một số xe thiết kế chỉ có 1 bình nước dùng chung cho cả kính trước sau (To Runner 1992, Ino.....) nhưng với FE (xe em đời 2007 đầu) thì bình sau và bình trước riêng biệt. Chỉ dùng chung nguồn ..... điện......>!hehehe........

Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Xe đó em không rành, còn Focus thì có 1 bình ở trước xài cho cả sau luôn. Xe bác 2 bình có lẽ châm riêng rẽ, chứ không tự nhiên người ta làm 2 bình riêng làm gì ạ?

Hạng C
13/12/11
664
4
18
HCM
Ở phía sau ngay cửa có nắp mở để châm nước nhưng hôm bữa mình thử châm đầy nước bình trước, lúc ra phía sau định châm thêm cho bình sau thì bình sau đầy luôn không châm được nữa?