Hạng B2
10/2/13
155
51
28
Chào các bác.
E là người mê xe hơi, sau khi đọc các bài viết trong mục bệnh viện xe hơi,e thấy mọi người khó khăn trong việc tìm ra các nguyên nhân hư hỏng, trạng thái hoạt động của xe cũng như động cơ. Sau thời gian tham khảo tài liệu, e có tạo trang web với mục đích chẩn đoán trạng thái kỹ thuật thông qua các hiện tượng bên ngoài động cơ.
Hiện tại trang web đang phát triển nên dữ liệu chưa nhiều. Rất mong các bác góp ý về giao diện sử dụng, dữ liệu về chẩn đoán , các dạng hư hỏng để e update sao cho giúp được mọi người OS tra cứu, tìm hiểu... về động cơ khi điều khiển sử dụng xe hơi.

Thanks & Best Regards
link : upgrade

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Hay đấy bác, nhưng bác nên có thêm hình minh họa bên cạnh các bước hướng dẫn sẽ dễ thực hành hơn.

Hạng B2
10/2/13
155
51
28
Hay đấy bác, nhưng bác nên có thêm hình minh họa bên cạnh các bước hướng dẫn sẽ dễ thực hành hơn.
Thanks bác đã góp ý. Trong 1 số chẩn đoán có hình và clip tham khảo.
Ví dụ : trong phần hệ thống bôi trơn, chọn mục Áp suất nhớt=THAP sẽ có clip tham khảo thêm.

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Em không biết bác là dân kỹ thuật, IT hay kinh doanh, nhưng theo suy nghĩ của em trang web của bác có thể kiếm ra tiền nếu bác đầu tư đúng mức và đi đúng hướng.

Hạng B2
10/2/13
155
51
28
Em không biết bác là dân kỹ thuật, IT hay kinh doanh, nhưng theo suy nghĩ của em trang web của bác có thể kiếm ra tiền nếu bác đầu tư đúng mức và đi đúng hướng.
@H1975 :Thanks bác đã động viên. Trước tiên e muốn phục vụ cộng đồng OS nói riêng và người dùng xe hơi nói chung, các chuyện khác e chưa nghĩ tới.
Việc e cần bây giờ là các thu thập thêm kiến thức về hiên tượng hư hỏng, nguyên nhân, khắc phục... sao cho gần với thực tế nhất, các dữ liệu hiện có chủ yếu là trên tài liệu sách vở thôi, nếu các bác có kinh nghiệm trong vấn đề này, các bác cứ gủi cho e, e sẽ đưa lên website, lúc đó mọi người sẽ được hưởng kinh nghiệm quý báu của các bác mà không tốn thời gian mày mò, tìm hiểu , hỏi ý kiến các chuyên gia sửa chữa nữa.
Một vài ý kiến nhỏ, cảm ơn các bác đã quan tâm.

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Em thấy bác nên tham khảo bên oto-hui, bên đấy nhiều bác kỹ thuật hơn.

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Chào bác chủ .
Điều này bất khả thi vì kg bao quát nổi may ra Google hay You tube mới kham nổi .
Nếu bác muốn làm 1 cái gì đó thì :
1/ Nên mở threat ngay trong OS .
2/ Mở threat với tính cách cùng nhau sắp xếp cho có lớp lang để sau này ae vào truy tìm cho dễ vì thực sự trong này cũng có rất nhiều nhưng ae lười tìm nên có nhanh gọn lẹ đặt câu hỏi trực tiếp cũng để diễn tả cho đúng ý của mình .
3/ Mục đích chính nữa là giúp cho ae những căn bản cần thiết để có thể tự làm ,tự nâng cao tay nghề vv... với những cách ngắn gọn và ÍT TỐN KÉM NHẤT .
Vậy là bác phải mở ra như 1 chương trình đầy đủ từ A đến Z , từ căn bản đến trung hay cao cấp có thể kéo dài 1vài năm NHƯNG nếu làm được thì THẬT LÀ ĐÁNG GIÁ .
Vài hàng đóng góp nếu bác làm tôi tin chắc mọi người sẽ ủng hộ bác hết mình .
Chúc bác thành công .

Hạng B2
10/2/13
155
51
28
Thanks các bác đã động viên.
1. E đang sưu tầm để update dữ liệu cho đầy đủ nhất.
2. E mới thêm phần "các hư hỏng cảnh báo bằng đèn MIL" trên taplo xe.
Mời các bác xem thử.