Hạng B2
26/4/13
215
12
18
kia hàn sẻn, chevrolet usa thương hiệu đẳng cấp còn so sánh thì cứ qua lái thử 2 xe là ra kết quả liền.

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
em nghĩ bác chủ sẽ gặp ca khó đây , hội trưởng hội lưỡng lự đã vào =))

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Lovecar1979 nói:
kia hàn sẻn, chevrolet usa thương hiệu đẳng cấp còn so sánh thì cứ qua lái thử 2 xe là ra kết quả liền.
Cái vỏ là xe Mỹ thôi con cái ruột thì vẫn là Hàn Xẻng nhá. Hơn nữa thương hiệu Mỹ mà sản xuất ở VN thì sợ còn thua Hàn Xẻng nhập nhá!

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Lên coi và thử cả 2 loại xe là Bác sẽ quyết định được ngay. Giá 2 xe chênh lệch cũng khá nhiều, mỗi xe có 1 ưu thế riêng, thí dụ:
  1. Xe Kia Picanto máy 1.2 đương nhiên "khỏe" và dọt hơn 1.0 Spark rồi.
  2. Picanto sài mâm 15 inch, Spark mâm 14 inch, nên độ êm khi đi trên đường Spark phải hơn Picanto.
  3. Túi khí Spark 4 cái, Picanto chỉ 2.
.....
.....
Nên lên coi thực tế và thử phát thì chính xác và khách quan hơn Bác!
Chevrolet Spark AT 2013 hay Kia Picanto AT 2013?

VS
Chevrolet Spark AT 2013 hay Kia Picanto AT 2013?

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Thích con nào thì mua con đó đi bác. Lên đây nhờ tư vấn em e là bác sẽ mua Audi quá!

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
hino68 nói:
Lên coi và thử cả 2 loại xe là Bác sẽ quyết định được ngay. Giá 2 xe chênh lệch cũng khá nhiều, mỗi xe có 1 ưu thế riêng, thí dụ:
  2. Picanto sài mâm 15 inch, Spark mâm 14 inch, nên độ êm khi đi trên đường Spark phải hơn Picanto.
.....
.....

vậy xe lazăng lớn là đi hok ngon bằng lazăng nhỏ hả bác. nếu vậy thì ai mà sử dụng lazăng lớn nữa phải không bác, nếu vậy chắc bác Bách ngồi chơi không quá, trong khi 1 số người mua xe zin về còn thay lazăng lớn nữa mà bác.
em thì có cái này góp vui cho bác xem thêm nha

Chevrolet Spark
[tube]http://youtu.be/4tznSeszOa0[/tube]

Kia Picanto 1.2L
[tube]http://youtu.be/LkWSl-Jfc-w[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
huynhthanh nói:
hino68 nói:
.....
.....

ủa vậy xe lazăng lớn là đi hok ngon bằng lazăng nhỏ hả bác.
Uh, nếu không dùng lazang thì còn êm hơn nữa!

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
mèomap nói:
em nghĩ bác chủ sẽ gặp ca khó đây , hội trưởng hội lưỡng lự đã vào =)) 

Hi bác noi dung qua. Cho em hoi cac bac 1 cau cuoi cung nha, neu mua 2 xe nay va ban lai thi e nao mat gia nhieu ha cac bac? Va 2 xe on ngang nhau ha cac bac?

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
huynhthanh nói:
hino68 nói:
Xe Kia Picanto máy 1.2 đương nhiên "khỏe" và dọt hơn 1.0 Spark rồi.Picanto sài mâm 15 inch, Spark mâm 14 inch, nên độ êm khi đi trên đường Spark phải hơn Picanto.Túi khí Spark 4 cái, Picanto chỉ 2.[/list].....
.....

vậy xe lazăng lớn là đi hok ngon bằng lazăng nhỏ hả bác. nếu vậy thì ai mà sử dụng lazăng lớn nữa phải không bác, nếu vậy chắc bác Bách ngồi chơi không quá, trong khi 1 số người mua xe zin về còn thay lazăng lớn nữa mà bác.
em thì có cái này góp vui cho bác xem thêm nha

Chevrolet Spark
[tube]http://youtu.be/4tznSeszOa0[/tube]

Kia Picanto 1.2L
[tube]http://youtu.be/LkWSl-Jfc-w[/tube]
Bác bắt bẻ em chưa đúng roài. Em không hề nói đến vụ chạy ngon hơn hay dở hơn. Khi đi gặp đường giằng xóc thì mâm 14 inch êm hay 15 inch êm? Hay Bác nên gọi hỏi lão Bách coi từ khi lão lên mâm lớn có ồn hơn không, hay lại "ngon hơn" như Bác nói. Nó sẽ ồn hơn nhiều so với mâm nhỏ đó Bác. Còn em, em vẫn thích mâm lớn thể thao, bù lại phải chấp nhận ồn!

Hạng C
27/3/12
502
79
28
Máy móc và option thì phải nói là Kia hơn GM. 4 cái túi khí của GM nói chung không phải là sự lựa chọn khi so sánh với 2 túi khí vì gần như không bao giờ sử dụng đến túi khí

Máy 1.25 Kia thì hơn GM rồi, không phải so sánh. Kia ghế da, GM ghế nỉ.

Độ rộng rãi thì GM hơn Kia.

Độ đẹp thì khó nói. Phía sau : Kia đẹp hơn GM. Phía trước, GM hơn 1 chút nhưng mà độ hơn này kém độ hơn phía sau :D
Ngang xe thì như nhau.

Chênh nhau 100 triệu thì khó mà so sánh công bằng bác ạ. Nếu không quan tâm đến máy móc thì bác cứ cho vợ cả đi đến xem cả 2 xe, thích cái nào chơi cái đó. Thế thôi.