Tập Lái
7/6/13
2
0
0
Chắc chắn là vậy rời bác ơi. Nhưng hôm qua em mới nghe ý kiến của một nhân viên ngân hàng (vì em định vay ngân hàng mua xe nhỏ này) em nhân viên đó nói như thế này làm em phân vân hơn nữa: "Chuyện anh mua xe nào là quyền anh vì xe nào em cũng cho vay được, nhưng xin nói như thế này ngân hàng em vừa mới được đền bù từ bảo hiểm vì có 1 người khách mua Kia Fort của TH chạy 6 tháng mới bị chạy do lỗi điện nhưng TH rũ bỏ trách nhiệm, cuối cùng bảo hiểm đền 530tr (1), còn có 1 ông khách hàng khách mới mua chiếc Chevrolet Spark LTZ 2013 nhưng chạy ồn quá và máy lạnh hư hoài (2) ông chán quá bán rồi mới mua vios". Làm em phân vân quá các bác ơi.

[/quote]

(1) Thường ngân hàng cho vay với mức 70% tài sản chiếc xe. Mẫu Forte SX AT 2013 giá: 624tr x 70%= 463tr (# 530)
(2) Spark AT LTZ mới ra 21.5 mà kể cả hệ thống lạnh của phiên bản cũ LT cũng ít thấy ai phàn nàn. Ko lẽ đi được 10 ngày chán bán.

Từ (1) & (2)=> em này có thể là nhân viên ngân hàng, nhưng là ngân hàng : Toyota Financial Service in Viet Nam :D

[/quote]
TFS VN không bao giờ tư vấn hay có mặt ở showroom của các hãng xe khác đâu nhé bác. TFS VN chỉ cung cấp dịch vụ tài chính & cho vay đối với khách hàng mua xe của cty Toyota Việt Nam thông qua các đại lý thôi. Bác có thể vào trang web của họ để tìm hiểu.
Mong bác cẩn trọng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
bác nào rành cho em hỏi các dòng xe Cherolet tại Việt Nam, dòng nào sở hữu công nghệ + máy móc của Chevrolet toàn cầu, dòng nào vẫn sử dụng hàng tồn của Daewoo ạh

ETO
Hạng B1
28/4/13
76
1
0
MS PD nói:
Chắc chắn là vậy rời bác ơi. Nhưng hôm qua em mới nghe ý kiến của một nhân viên ngân hàng (vì em định vay ngân hàng mua xe nhỏ này) em nhân viên đó nói như thế này làm em phân vân hơn nữa: "Chuyện anh mua xe nào là quyền anh vì xe nào em cũng cho vay được, nhưng xin nói như thế này ngân hàng em vừa mới được đền bù từ bảo hiểm vì có 1 người khách mua Kia Fort của TH chạy 6 tháng mới bị chạy do lỗi điện nhưng TH rũ bỏ trách nhiệm, cuối cùng bảo hiểm đền 530tr (1), còn có 1 ông khách hàng khách mới mua chiếc Chevrolet Spark LTZ 2013 nhưng chạy ồn quá và máy lạnh hư hoài (2) ông chán quá bán rồi mới mua vios". Làm em phân vân quá các bác ơi.

(1) Thường ngân hàng cho vay với mức 70% tài sản chiếc xe. Mẫu Forte SX AT 2013 giá: 624tr x 70%= 463tr (# 530)
(2) Spark AT LTZ mới ra 21.5 mà kể cả hệ thống lạnh của phiên bản cũ LT cũng ít thấy ai phàn nàn. Ko lẽ đi được 10 ngày chán bán.

Từ (1) & (2)=> em này có thể là nhân viên ngân hàng, nhưng là ngân hàng : Toyota Financial Service in Viet Nam :D

[/quote]
TFS VN không bao giờ tư vấn hay có mặt ở showroom của các hãng xe khác đâu nhé bác. TFS VN chỉ cung cấp dịch vụ tài chính & cho vay đối với khách hàng mua xe của cty Toyota Việt Nam thông qua các đại lý thôi. Bác có thể vào trang web của họ để tìm hiểu.
Mong bác cẩn trọng.

[/quote]

VIOS không phải là sản phẩm của Toyota hả bác
.

Just for fun, bác nói "cẩn trọng" e là bác chưa hiểu được style OS rồi. ;)

Thân.

Tập Lái
7/6/13
2
0
0
ETO nói:
MS PD nói:

Mong bác cẩn trọng.

[/quote]

.

Thân.

[/quote]
Hi bác,
K có nhân viên tư vấn nào của TFS VN mà vừa có 1 khách hàng mua Kia Forte lại vừa có 1 khách hàng đã mua Vios lại tư vấn cho 1 khách hàng mới mua Spark nên kết luận của bác nhân viên này là ngân hàng TFS VN thì có vội vã quá k bác? Hơn nữa TFS VN k phải là ngân hàng mà chỉ là 1 cty tài chính trực thuộc Toyota VN để hỗ trợ tín dụng chỉ cho khách hàng của Toyota VN mà thôi. Em mong bác cẩn trọng vì k muốn ảnh hưởng đến uy tín của TFS VN mà thôi còn quyền phát ngôn vẫn thuộc về bác mà.

ETO
Hạng B1
28/4/13
76
1
0
M S P D nói:
ETO nói:
MS PD nói:

Mong bác cẩn trọng.

.

Thân.

[/quote]
Hi bác,
K có nhân viên tư vấn nào của TFS VN mà vừa có 1 khách hàng mua Kia Forte lại vừa có 1 khách hàng đã mua Vios lại tư vấn cho 1 khách hàng mới mua Spark nên kết luận của bác nhân viên này là ngân hàng TFS VN thì có vội vã quá k bác? Hơn nữa TFS VN k phải là ngân hàng mà chỉ là 1 cty tài chính trực thuộc Toyota VN để hỗ trợ tín dụng chỉ cho khách hàng của Toyota VN mà thôi. Em mong bác cẩn trọng vì k muốn ảnh hưởng đến uy tín của TFS VN mà thôi còn quyền phát ngôn vẫn thuộc về bác mà.

[/quote]

Bác có thấy chữ em bôi đỏ ở trên không, em sẽ không tranh luận với bác, nếu bác không dùng từ bôi xanh với mục đích warning em.

Anh em vào đây để chơi, chứ ko phải để cãi nhau về bất cứ mục đích gì. Để không làm loãng thớt, em xin dừng tranh luận về vấn đề trên ngang đây.
Thân!

Hạng B2
15/5/12
210
98
28
Chào bác...
Tôi đắn đo mãi mới comment vài dòng bày tỏ quan điểm với bác.
Thật khó khăn khi phải chọn cái nào và bỏ cái nào. Với câu hỏi của bác cho những ai đang đi KIA, thì họ sẽ nói "moring đi bác" và ngược lại.
Bác vẫn thấy hai dòng xe này nhan nhản hàng ngày đấy thôi, chứng tỏ nó không phải là một sản phẩm tồi.
Nếu thật sự có nhu cầu, bác hãy tự mình tìm hiểu, so sánh giá trị sản phẩm như công xuất động cơ, trang thiết bị an toàn.... và có lẽ quan trọng nhất là giá. Với số tiền bỏ ra, bác phải biết mình sỡ hữu những gì của sản phẩm, và tại sao tuy cùng phân khúc nhưng KIA lại đắt hơn Spark...với số tiền chênh lệch...nó có gì hay...có đáng không ?....
Cuối cùng, bác hãy đến các showroom để ngắm nhìn và sờ mó em nó, đưa bà cả hay người thân ngồi cạnh....lái và cảm nhận nó.
Đừng nghe người này nói thế này, người kia phán thế khác. Bác mua xe cũng như cưới vợ vậy, hãy cảm nhận nó bằng cả trái tim.
Tôi nhất định sẽ chúc mừng nếu một ngày gần đây bác khoe xe.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Vài hình ảnh mình đã post bên thớt SP gửi bác chủ tham khảo :

Xe SP LTZ mới ra coi bộ đắt hàng, 1 chú đỏ ra riềng đang lên cầu kt ktra trc khi giao xe :

Hình chụp từ chiếc đỏ ở trên, hộp số AT có D1,2
, hộc đồ có vẻ khá hơn dòng trc :

Khen GM điều chỉnh nút bật cốp ra cạnh cửa vì dòng trc thiết kế hay bị nhầm với nút bật xăng, mỗi lần bật cốp xong cứ ngờ ngợ phải vòng ra mông e ý xem nắp xăng có bật ra ko, bên đặt chân trái chỉ có lớp nỉ, chắc chắn khu ADV đắt hàng vụ ốp inox phía này :

Ghế da pha nỉ là đây ợ, bố khỉ, kiểu da này chắc chỉ GM có, túi khí sau ngay cạnh hông hàng ghế trc :

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
mylovedl07 nói:
bác nào rành cho em hỏi các dòng xe Cherolet tại Việt Nam, dòng nào sở hữu công nghệ + máy móc của Chevrolet toàn cầu, dòng nào vẫn sử dụng hàng tồn của Daewoo ạh
câu hỏi này dễ đem đến nhiều tranh luận gay go, mình đưa ý kiến cá nhân bác tham khảo vì mình hay nói chuyện với kt GM : cứ dòng xe nào ra năm 2012 là thg ko còn máy Daewoo nữa. Riêng SP ra từ 2011 là máy Groove do GM Hàn thiết kế cho toàn cầu bao gồm cả dân USA và châu Âu sử dụng, GM Hàn chứ ko phải Daewoo thiết kế nhé bác. Nhiều ng vẫn cứ khăng khăng GM Hàn là Daewoo, bác cứ suy nghĩ rồi tự chọn đáp án cho mình. Những năm trc áo kt mặc hoặc là ko có logo gì cả vì chưa đc phép mang logo GM do còn lẫn máy Daewoo hoặc mặc áo ghi rõ GM-Daewoo rõ ràng, còn bây giờ hoàn toàn chỉ mặc áo logo GM.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Chieu nay em moi toi Dong Do Thanh, ngam ngia em spark ltz 2013 dung la khg den noi nao, nhin rat ok voi tam tien 377, tham chi so voi morning nhap co phan nhin hon, nhu la nap capo mo len co mieng cach am nhin rat dep, vao trong xe de may em ru va khi mo may lanh on khg dang ke, tuan sau em se dat coc mua em mau trang cac bac ah, sau khi xong xuoi se up hinh cho cac bac chiem nguong nhe, voi em tam tien do thi em nay hop ly va khg the do hoi gi hon. Cam on cac bac nhieu lam.