Thảo Luận Chevrolet Spark Van

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Xin chào các bác. Sự tình là em rất quan tâm đến em spark VAN này. 2 chỗ ngồi, 300 kg, giá 9800 $. Nhưng mối quan tâm nhất của em là không biết mình gắn hàng ghế sau cho em nó được không? Đăng ký có gặp trục trặc gì không? Biển số mang biển chở người hay là bán tải? Giá cả thì quá ok, nếu đăng ký đươc là em múc một em liền. Vợ cả và con gái đỡ phải đi mưa. Xin các bác giúp em cái.[8|]

Hạng B2
9/11/07
225
1
18
RE: Chevrolet Spark Van

Vidamco ra loại Van này với mục đích chuyển em nó thành xe bán tải để đóng thuế ít , nên mới có giá 9,800 thằng mỹ . Nên đích thị em nó là bán tải rồi . Biển số thì xe chở người , hay chở đất đều giống nhau . gắn thêm ghế thì được , nhưng đăng kiểm thì không được , nếu muốn đăng kiểm được thì phải xin phép hoán cải xe chở hàng thành chở người . Nói chung là nếu bác thích em nó thì mua , nhưng hy vọng nó chở được 5 người thì không .

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Loại này chỉ chở đuợc 2 người và hàng hóa thôi bác ạ . Chở 3 nguời là bị xxx thổi phạt rồi .

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47

gắn thêm ghế chắc là khong đăng kiểm dc bác ạ, bán tải và hò sơ gốc như thế thì công an sẽ phạt nếu trên xe chở quá số người quy định.

Mà bác gặp các đồng chí sales hỏi thăm thử coi mần thía dc ko!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Bác chở người lén thì không sao, chứ bị phát hiện tội nặng tương đương xe tải chở người đó :(

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM

em nghĩ là bác chở ...3 được vì trong qui định chở quá 2 người trở lên mới bị phạt :D, túm lại là thêm 1 người thì không sao :)

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Một trong những cách tránh những rắt rối là đừng làm cái gì rắc rối!

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Nhưng mối quan tâm nhất của em là không biết mình gắn hàng ghế sau cho em nó được không? Đăng ký có gặp trục trặc gì không? Biển số mang biển chở người hay là bán tải?

- Gắn hàng ghế sau: Được
- Đăng ký : bình thường, không trục trặc gì

có điều, chi phí vào khoảng 4000 đô, không biết bác có chịu được không ???

(Bác muốn những cái trên thì mua luôn cái xe bình thường, bày đặt mua xe van rồi lắp ghế làm gì. Ai cũng khôn thế thì Nhà nước thất thu hết sao ???)

Hạng B2
31/12/04
250
0
16
thu do than yeu

em search điên cuồng trên mạng mà chẳng thấy ảnh con van này thế nào . em cũng thấy khoái con này . hai vợ chồng và 1 con nhỏ dưới 6 tuổi ngồi tốt . phía sau nếu nó có hoặc mình làm cho thành 1 một mặt bằng thì con cái ngồi dưới muốn làm gì thì làm . em sợ là thế này cơ : Chúng nó làm xe không có cửa sau, hoặc không có kính sau . Mà làm thêm mấy thanh sắt ngang các vị trí cửa kính sau và ngăn cách giữa khoang lái và khoang sau thì mới rách việc . ối việc để làm