Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Chỉ chỗ chuyên chỉnh xăng và phục hồi bình xăng con

Trích đoạn: Sonata95

Bác Automatic ơi có cần nói quen bác không để được discount đặc biệt. Hôm bữa em có đem xe ra làm ở tiệm Quang Vũ trên đường An Dương Vương không nói gì hết kết quả phục hồi thước lái 800K, phục hồi rutin 160K, thay 4 láp nội địa 1,200K, thay bơm nhớt hết 350K, và cao su hết 300K với lại linh tinh + tiền công tổng cộng hết 3T2 (không biết có mắc không). Nhưng xe chạy khá êm và ở đó họ làm khá nhanh và chuyên nghiệp.
Giá đó là hợp lý rồi đó bác ạ ! KHông đắt đâu, Quang Vũ là nơi làm "gốc" rồi, các gara khác muốn gia công gì ( thước lái, rutin, láp...) cũng phải mò ra đây làm rùi đem về "cứa" lại khách thôi...!;)
@ "sonat ánh trăng" : cũng có thể như vậy nhưng ít khi xảy ra lắm. chỉ có thể là do nạp dư ga quá hoặc sai cỡ Puli quá nhiều với tiêu chuẩn, với trình độ thợ thầy hiện nay thì không tới nỗi họ sai lầm tới vậy đâu. Cũng có 1 khả năng khác là khi lắp bộ Ga máy lạnh tự động, họ đã lắp sai mạch áp thấp cho bác thành ra khi bật máy lạnh thì bị dư xăng quá !

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Bác Automatic ơi, ở chỗ ba dậu nó có kiểm tra được cái vụ lắp sai mạch áp thấp không. Hiện nay em thật sự oải cái gara củ chuối của em lắm rồi, nên không đưa cho nó làm thêm bất cứ cái gì, chỉ yêu cầu nó chỉnh những cái nó làm chưa tốt thôi. Với lại cho em hỏi phục hồi bình xăng con khỏang bao nhiêu vậy?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Em nghĩ là họ làm được bác ạ! Còn giá cả thì em không nắm lắm, nhưng nếu BXC của xe bác không bị chọc ngoáy gì nghiêm trọng (hư ren, cong vênh đồng tiền....) thì không cần phải làm gì nhiều đâu ! Chủ yếu là thay lại gíc lơ xăng, gió cho thích hợp, làm kín các seal, joint, thông các mạch là xong...!:D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Anh Ba Dậu này có cái giá kì lạ là 450k cho việc chỉnh lại tất tật từ xăng đến lửa, sú pap.... cho 1 con xe đem đến đây lần đầu, các lần sau thì tùy bịnh nặng nhẹ vì chỉ là chỉnh lại hoặc chỉnh thêm thôi:D:D

Hôm rồi tui đi chỉnh lại lần thứ 2 sau gần 1 năm thì ổng còn bắt đi làm sạch ống pô rồi ổng mới chịu chỉnh cho, kết quả là phải thay luôn cả ống pô lẫn bầu pô mới từ máy trở ra hết 700k rồi ổng mới thay cho 4 cái bugi và chỉnh lại nữa hết cả thảy có 100k[&:][&:]

Ổng chê bugi platin NGK của tui dỏm, mau chết mà chẳng được tích sự gì bác Cu hát ạ, thay lại loại thường thôi......:D:D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Quên nữa....ổng và đám đệ tử đều rất kiêu, bác mà hỏi xem liệu ổng có làm được cái gì về BXC hay không là ổng .....ghét bác liền đó nghe:D:D:D

Tập Lái
19/10/04
11
0
0

Bác ra Thành Phát ở nguyễn tri phương quận 10 đó, em xa sai gon nên không nhớ rõ số nhà, chổ đó làm uy tín lắm bác a

Tập Lái
16/9/06
33
0
0

Trích đoạn: binh

Bác ra Thành Phát ở nguyễn tri phương quận 10 đó, em xa sai gon nên không nhớ rõ số nhà, chổ đó làm uy tín lắm bác a

Ở đây họ có làm máy con xe cùi bắp không hay chỉ làm xe xịn hở bác?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3

Xe nào cũng làm bác ạ
Chưa thấy ông già này chê chiếc nào cả
Trích đoạn: moneymind

Trích đoạn: binh

Ở đây họ có làm máy con xe cùi bắp không hay chỉ làm xe xịn hở bác?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: Sonata95
thay 4 láp nội địa 1,200K
4 láp là gì, bác sĩ ?! Chắc muốn nói 4 ống giảm xóc ?...[:'(]

Hạng F
14/9/04