Hạng B2
25/2/14
485
199
63
Sau thời gian đọc và chém gió TDTL thì em củng có vài chiêu phòng thân khi gập xxx , nhưng .... :
Chiều nay vào lúc 3h em đang dừng xe ( 2b , đang ngồi trên xe ) trên đường ( sát lề ) , ngay Ngô Thời Nhiệm 2 đầu đều có biển báo cấm đỗ xe không cấm dừng. Thì có 3 anh xxx chạy lại bắt em.
xxx 1 ( không có bảng tên ) chào em ( quơ quơ ) : cmời anh cho em xem giấy tờ ?
Em ( chào lại nghiêm chỉnh ) : em bị lỗi gì anh ?
xxx 1 : anh dừng xe ở lòng đường , gây cản trở giao thông ?????
Em : Đường này cấm đổ không cấm dừng mà anh , biển báo ở đầu đường kìa? ( em sợ mình nhầm liền chạy bộ lại coi ) .
xxx 1 : bỏ đi và xxx2 tới.
xxx2 : chào em và nói , em cho anh kiểm tra giấy tờ , em bị lỗi ..... ( như trên ) . ?
Em : củng giải thích là đường không cấm dừng mà các anh bắt em lỗi dừng xe là thế nào ? ( em củng hỏi anh xxx1 ko có bảng tên mà lại hỏi giấy tờ em thì dc xxx2 trả lời là xxx1 mới ra trường hqua k có bảng tên * bà mie * )
xxx2 : biển báo cầm đỗ xe chỉ dành cho xe ô tô còn em thì đi 2 bánh nên anh bắt ?
Em : anh dẫn chứng cho em nghe trong luật GTĐB có cái luật nào mà biển báo chỉ dành cho xe 4b ko dành cho xe 2b , ( trừ 1 số có biển phụ ) .
xxx2 : Giờ em dẹp cái biển báo qua 1 bên , anh bắt em là anh ghi xe 2 bánh , giờ anh lập biên bản muốn gì thì em làm việc với cấp trên của anh , sai thì anh chịu , em có quyền kiện anh đi hầu ????
Em : ( nghĩ trong đầu thấy mie rồi ) em nói anh lập biên bản đi em ghi ý kiến ? ( vừa mở bóp ra thì xui sao quên cái cà-vet xe ở nhà , bằng lái thì có đủ ) , nên chỉ đưa bằng lái .
xxx3 ( người lập biên bản ) ( có chào theo hiệu lệnh ) : anh làm ở cơ quan nào vậy ?
Em : em làm ở đâu không phải việc của anh ( đang bực :3dchientrung: )
Biên bản ghi em : bị điểm đ khoản 3 điều 6 ND 171. không có giấy đăng ký xe ( lúc này em nói là có chứ k phải k có đợi tí ng nhà mang lên thì xxx2 nói là anh ko co thoi gian anh con đi giải quyết nhiều việc nữa, em cứ ký đi rồi đầu tuần lên Cơ Quan anh trình đăng ký thì lấy bằng lái về , lạ 1 cái là 3 người làm viec với em thì chỉ có 2 ng dc ghi trong biên bản . ) .
---- Sau khi xxx3 lập biên bản xong thì em ghi ý kiến vô , tại địa điểm lập biên bản có biển cấm đỗ không cấm dừng .
Rồi em ký tên vào .
..... Các anh cho em hỏi là : đầu tuần em có thể lên trình đăng ký và lấy giấy phép lái xe về ko ạ ?
giả dụ không cho lấy thì em phải bị 2 lỗi là : dừng xe và ko có giấy đăng ký à ?
Trong lúc nói chuyện với em thì xxx 2 cứ nghe dt gọi dt e củng sợ là em cứng nên sợ quần chúng nhân dân bức xúc ( gần 30 p hơn ) nên thoi em keu lap bien bản
Hơi dài nhưng mà các anh đọc rồi chỉ em phải làm sao nha :( .

Chiều nay em gặp xxx . Tại q3.

Chiều nay em gặp xxx . Tại q3.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoangquan1403
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
biên bản có nói gì về vụ bác dừng xe ko hay chỉ nói là ko có cavet???

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Sau thời gian đọc và chém gió TDTL thì em củng có vài chiêu phòng thân khi gập xxx , nhưng .... :
Chiều nay vào lúc 3h em đang dừng xe ( 2b , đang ngồi trên xe ) trên đường ( sát lề ) , ngay Ngô Thời Nhiệm 2 đầu đều có biển báo cấm đỗ xe không cấm dừng. Thì có 3 anh xxx chạy lại bắt em.
xxx 1 ( không có bảng tên ) chào em ( quơ quơ ) : cmời anh cho em xem giấy tờ ?
Em ( chào lại nghiêm chỉnh ) : em bị lỗi gì anh ?
xxx 1 : anh dừng xe ở lòng đường , gây cản trở giao thông ?????
Em : Đường này cấm đổ không cấm dừng mà anh , biển báo ở đầu đường kìa? ( em sợ mình nhầm liền chạy bộ lại coi ) .
xxx 1 : bỏ đi và xxx2 tới.
xxx2 : chào em và nói , em cho anh kiểm tra giấy tờ , em bị lỗi ..... ( như trên ) . ?
Em : củng giải thích là đường không cấm dừng mà các anh bắt em lỗi dừng xe là thế nào ? ( em củng hỏi anh xxx1 ko có bảng tên mà lại hỏi giấy tờ em thì dc xxx2 trả lời là xxx1 mới ra trường hqua k có bảng tên * bà mie * )
xxx2 : biển báo cầm đỗ xe chỉ dành cho xe ô tô còn em thì đi 2 bánh nên anh bắt ?
Em : anh dẫn chứng cho em nghe trong luật GTĐB có cái luật nào mà biển báo chỉ dành cho xe 4b ko dành cho xe 2b , ( trừ 1 số có biển phụ ) .
xxx2 : Giờ em dẹp cái biển báo qua 1 bên , anh bắt em là anh ghi xe 2 bánh , giờ anh lập biên bản muốn gì thì em làm việc với cấp trên của anh , sai thì anh chịu , em có quyền kiện anh đi hầu ????
Em : ( nghĩ trong đầu thấy mie rồi ) em nói anh lập biên bản đi em ghi ý kiến ? ( vừa mở bóp ra thì xui sao quên cái cà-vet xe ở nhà , bằng lái thì có đủ ) , nên chỉ đưa bằng lái .
xxx3 ( người lập biên bản ) ( có chào theo hiệu lệnh ) : anh làm ở cơ quan nào vậy ?
Em : em làm ở đâu không phải việc của anh ( đang bực :3dchientrung: )
Biên bản ghi em : bị điểm đ khoản 3 điều 6 ND 171. không có giấy đăng ký xe ( lúc này em nói là có chứ k phải k có đợi tí ng nhà mang lên thì xxx2 nói là anh ko co thoi gian anh con đi giải quyết nhiều việc nữa, em cứ ký đi rồi đầu tuần lên Cơ Quan anh trình đăng ký thì lấy bằng lái về , lạ 1 cái là 3 người làm viec với em thì chỉ có 2 ng dc ghi trong biên bản . ) .
---- Sau khi xxx3 lập biên bản xong thì em ghi ý kiến vô , tại địa điểm lập biên bản có biển cấm đỗ không cấm dừng .
Rồi em ký tên vào .
..... Các anh cho em hỏi là : đầu tuần em có thể lên trình đăng ký và lấy giấy phép lái xe về ko ạ ?
giả dụ không cho lấy thì em phải bị 2 lỗi là : dừng xe và ko có giấy đăng ký à ?

Hơi dài nhưng mà các anh đọc rồi chỉ em phải làm sao nha :( .
nếu đc bác chụp hình bb post lên dễ hình dung

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
bb nói bác dừng xe ở lòng đường gây cản trở giao thông, chứ ko nói dừng xe ở chỗ cấm dừng cấm đậu, bác ý kiến như vậy trớt hướt rồi,
thôi, xong
em bổ sung hình ảnh biên bản ạ

• Like
Reactions: pigdeath
Hạng B2
25/2/14
485
199
63
nó kêu em ghi ý kiến cho gọn tầm nhiêu đó . thì em chỉ vớ dc cái biển báo mà nói thôi chứ biết sao giờ. xxx thì đổ lổi cho bên làm ra cái biên bản ko làm dài cho ghi =))) * đó là lý do tai sao tụi nó ghi 2 tên k ghi 3 tên *
Thúi ko ngửi được :3dmong::3dmong::3dmong::3dmong:

Hạng B2
25/2/14
485
199
63
lúc đó là tầm 3g thì cái đường Ngô Thời Nhiệm ngay cổng trường Marie Curie nó vắng như gì , 3 xe bus chui còn lọt vậy mà nó kêu em dừng xe gây cản trở giao thông, em củng trình bày là em ko cản trở đường trống . nó mới kêu anh lập biên bản em có khiếu nại thi anh đi hầu đó !!! sai anh chịu.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
CA bắt đúng, lập biên bản đúng. 10 người nhiw bác thì không còn đường đi nữa.