Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cho em hỏi về âm thanh xe hơi??

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
Cái này em nghĩ bác Vinh nghiên cứu thêm về các hệ thống loa, chứ bác không rành mà gắn ampli một đằng lại gắn loa một nẻo thì nghe chán chít...

Loại loa nói trên thường đi với hệ thống ampli 5.1 hay 7.1...

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
Bác cũng nên chú ý đến dây điện cho ampli khi bác thay loại khác có công suất lớn hơn. Dây điện origin theo xe có thể không chịu được khi bác mở loa ở công suất lớn (công suất ampli theo xe thường chỉ vào khoảng 30-40w) và có thể cháy gây chập mạch

Sub JBL 1200 theo mình là đường kính loa sub là 12 inc, không phải là 1200W đâu. Bác Vinh có dàn HT "ác" nhỉ :D

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
[8)][8)]Em chưa dám nhận đâu vì còn đang duyệt "dự án" & sự đóng góp ý kiến của các bác nữa:D:D

To hv_2k4: Vậy theo bác thì ampli (kô phải sub đâu bác) loại này thì sao? "Dữ" lắm hả? Em thì chỉ muốn lắp 1 bộ nào rẻ rẻ mà nghe OK thôi[8D][8D]

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
Nếu vậy với cái Ampli thì chỉ thường thôi hả [?][?]

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
[:0][:0] Các bác ui. Nếu như em chỉ gắn Sub mà kô gắn Ampli thì có sao kô? Em nghe chỗ làm âm thanh nói là có Ampli trong Sub rồi nhưng hôm bữa thì có nghe nói là nếu kô gắn Ampli thì đầu đĩa mau nóng & bi vấp đĩa, Không biết có đúng không[B)][B)]

Nếu như mình gắn Sub thì có cần phải thay đầu đĩa khác không?[?][?]

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
[:0][:0] Các bác ui. Nếu như em chỉ gắn Sub mà kô gắn Ampli thì có sao kô? Em nghe chỗ làm âm thanh nói là có Ampli trong Sub rồi nhưng hôm bữa thì có nghe nói là nếu kô gắn Ampli thì đầu đĩa mau nóng & bi vấp đĩa, Không biết có đúng không[B)][B)]

Nếu như mình gắn Sub thì có cần phải thay đầu đĩa khác không?[?][?]

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
Nếu xe bác có máy tương đối lớn (1.8 trở lên) thì mới nên độ âm thanh công suất lớn, nếu không thì phải mua thêm mấy bộ ổn áp ... và cần có dân chuyên nghiệp làm cho ... chứ nếu không dễ tiền mất, tật mang lắm nghe.

Hôm trước mình có đọc ở đâu đấy là dàn âm thanh nếu có công suất lớn sẽ ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe đấy

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
:) Xe mình máy 2.0 & dĩ nhiên mình đem ra thợ chứ không dám mò bậy rùi[^]

Nhưng không biết là nên gắn loại nào vì 1 loại có Amp sẵn & 1 loại thì Amp rời[?][?]

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam
Chào các bác, em mới đăng ký làm thành viên hôm nay nhưng em theo dõi các bác lâu rồi, Hôm qua em nghe theo các bác đem bộ loa 4.1 của em ra thợ điện tử để nó làm thì nhận thấy là fải thay cái board ampli trong cái sub bằng cái board của thợ mua về chứ không dùng cái board gin của nó được (bỏi vì trong cái board gin dùng +12v, -12v và G, còn bình ắcqui của xe chỉ có +12v và G thôi) tuy nhien chất lượng thì tùy vao cái board mà các bác mua, tiền cao thí chất lượng cao, cái của em mua mất 350ngàn + bộ loa Nansin 4.1 giá 500ngàn + Flaskdisk mp3 player 85$ nhỏ xíu(khi đi đâu thì tháo ra) , bắt vào dập tóe khói, Xe của em 7 chỗ đang đi trên đường mở thử nhạc mà em thấy bà con hai bên đường cứ nhảy tưng tưng :) Fê wá !!!