Hạng C
2/10/07
817
4.239
93
57
RE: CHỌN MÀU XE THEO PHONG THỦY

Trích đoạn: PhiLong

Vừa rồi có anh bạn tôi đi mua xe không xem tuổi có hợp với mầu xe không thế là bị tông xe luôn khi mang xe từ showroom về nhà đấy. Anh em cũng nên lưu ý nhé.
Câu này nghe quen quen . Giống mấy tờ giấy ....hay nhét vào khe cửa nhà em quá

Hạng D

Vừa rồi có anh bạn tôi đi mua xe không xem tuổi có hợp với mầu xe không thế là bị tông xe luôn khi mang xe từ showroom về nhà đấy. Anh em cũng nên lưu ý nhé.

Em mua chiếc xe đầu tiên cách đây 11 năm và cho tới nay đã chạy qua 3 chiếc đủ các màu em thấy chả sao cả , giờ vào đây thấy các bác nói em cũng hơi chờn . Em Giáp Dần thì hợp với màu xe gì các bác nhỉ ? , nhìn trên rối quá em không hiểu .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mạng vàng...Nhưng thực tế BH chỉ 30 chai.

Hạng C
2/10/07
817
4.239
93
57

Trích đoạn: otohanoi
Em mua chiếc xe đầu tiên cách đây 11 năm và cho tới nay đã chạy qua 3 chiếc đủ các màu em thấy chả sao cả , giờ vào đây thấy các bác nói em cũng hơi chờn . Em Giáp Dần thì hợp với màu xe gì các bác nhỉ ? , nhìn trên rối quá em không hiểu .
Chính chổ này mới là vấn đề đó bác . Bác lái xe mà lo lo như thế thì không hay tí nào cả , không bệnh cũng thành bệnh . Đó là chỗ mà mấy thầy bói , thầy tướng số khai thác đó bác

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Em xem hộ bác nhé :
* Mạng Thủy gồm có các tuổi:
Giáp Dần 1974

Kim sinh Thủy: Thủy được sinh nhập (được lợi), Kim bị sinh xuất (bị hại).

Thủy sinh Mộc: Mộc được sinh nhập (được lợi), Thủy bị sinh xuất (bị hại).

Thổ khắc Thủy: Thủy bị khắc nhập (bị hại), Thổ khắc xuất (không bị hại).
=> bác hợp với cái này :
- Kim: Màu trắng hay xám lợt (gray hoặc silver).
Và không hợp với cái này :
- Thổ: Màu vàng lợt hay đậm hoặc màu vàng nhủ (gold).
Trả công em bằng beer đi bác:D

Hạng D

Trích đoạn: phamtiensinh

Em xem hộ bác nhé :
* Mạng Thủy gồm có các tuổi:
Giáp Dần 1974

Kim sinh Thủy: Thủy được sinh nhập (được lợi), Kim bị sinh xuất (bị hại).

Thủy sinh Mộc: Mộc được sinh nhập (được lợi), Thủy bị sinh xuất (bị hại).

Thổ khắc Thủy: Thủy bị khắc nhập (bị hại), Thổ khắc xuất (không bị hại).
=> bác hợp với cái này :
- Kim: Màu trắng hay xám lợt (gray hoặc silver).
Và không hợp với cái này :
- Thổ: Màu vàng lợt hay đậm hoặc màu vàng nhủ (gold).
Trả công em bằng beer đi bác:D

Em cảm ơn bác nhiều , chắc chắn 1 ngày gần nhất anh em mình
với nhau bác nhé , cũng muốn đu theo các bác nhưng dạo này em bận quá chưa thu xếp được .

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
Re: RE: CHỌN MÀU XE THEO PHONG THỦY

Em 1982, mạng thủy, nên mua xe có màu "kim" ^_^ White, Gray, Silver
Thanks bác chủ

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Re: RE: CHỌN MÀU XE THEO PHONG THỦY

Cảm ơn bác @Philong, nhờ thớt này em mới biết mình mạng Mộc. Em đi xe màu trắng, không biết tương khắc hay bất lợi gì không vậy bác ???