Tư Vấn Chia Sẻ CHỌN MÀU XE

Hạng B2
29/7/07
342
14
18
Các bác cho em biết nếu mua xe để kinh doanh và gia đình đi thì chọn màu trắng hay bạc.Đi sau 2 năm thì màu nào dễ nhìn hơn xin các bác chỉ giáo.

Hạng B2
25/6/07
388
37
28
66
HCMc
RE: CHỌN MÀU XE

Em thấy để kinh doanh thì người ta hay chọn màu sáng-trắng hoặc bạc, có lẽ để cho sáng sủa, hên. Còn đi chơi thì tuỳ thích thôi!

Xe kinh doanh: Trắng, hồng phấn, xanh biển, xám lông chuột (ma chay cưới hỏi hay hợp đồng được tuốt)
Đen: Cho công ty nước ngoài thuê (white man công ty em toàn xe đen) hoặc chạy hợp đồng được (ko chạy đám cưới được). Nếu có thì ko thể là xe hoa.
Màu đen và trắng thì chỉ cần trầy sơ hay dơ là thấy ngay. Còn màu hồng phấn hay xanh thì lâu cũ hơn.

Hạng B2
31/7/07
151
0
0

Thầy "bói" nói Bác hợp màu nào, chơi màu đó để KD có lời. Kinh doanh có lời mua xe mới hehehe:D:D[8D]

Hạng B2
13/5/07
191
5
0

Em thấy mầu bạc là bền nhất, tuy nhiên nếu bác mê tín thì phải xem xem màu nào là hợp với bác nữa

Hạng B2
29/7/07
342
14
18

Màu bạc độ lên đẹp không các bác nếu gắn mâm thì chơi màu xám đen đươc không mình chơi thêm đương viền màu đen được không

Hạng B2
19/4/07
275
5
18
53

Mà bác định mua xe bao nhiêu chỗ,nếu 16 chỗ em chẳng thấy loại nào có màu đen đâu.Các bác trên nói đúng đấy đã kinh doanh thì bác nên mê tín 1 chút

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Tôi có đọc qua 1 bài báo nói về màu xe như sau: Tỉ lệ tai nạn giao thông của xe màu sáng luôn thấp hơn xe màu tối, vì màu sáng luôn tạo cho người đi đường & các phương tiện giao thông khác trông rỏ hơn các xe màu tối như đen, xanh đen ... Nhưng model hiện nay màu đen được xem là màu của quý tộc. Tùy tính cách của bạn mà chọn màu xe mà thôi.

Tập Lái
25/9/07
9
0
0

Có bác nào biết về chọn màu xe theo phong thủy ko? Em sắp cưới một em Civic, đang lăn tăn màu xe quá!
Em mệnh thủy, nhờ bác nào biết chỉ hộ em nhé!

Tks a lot

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Trước đây OS có loạt bài chọn màu xe theo phong thủy đó bác,bác ráng kiếm lại xem,em cũng ko nhớ nằm ở đâu,cụ thể thì thích màu nào chọn màu ní cho nó nhẹ người ;).