Tập Lái
14/11/13
16
8
3
Chào tất cả các anh em OS,

Gần đây khi đi đổ xăng mình thấy nhân viên đổ xăng thực hiện tiểu xảo như thế này và hầu như rất nhiều người bị dính đòn. Tiêu điểm: giá trị bắt đầu đổ cho ta không phải là số không. Do chủ xe thường không để ý nên nhân viên cây xăng để nguyên giá trị đồng hồ đã đổ cho xe gắn máy trước đó và tiếp tục bơm cho xe hơi. Như vậy mỗi lần ăn gian như vậy bọn chúng đã thu được từ 50k đến 70k.
Mình cũng bị 1 lần nhưng không có bằng chứng nên đành im lặng, từ đó trở đi khi đổ xăng mình đều yêu cầu reset giá trị trước khi nói đổ bao nhiêu.
Nhiều lần mình xách xe máy đi đổ và để ý thử thì đúng là hầu hết những người đi xe hơi bị ăn bớt bởi chiêu này. và tất cả các nhân viên của cây xăng mình đổ đều biết xài chiêu này.
Mình ở Bình Dương, hy vọng tất cả các thành viên OS đọc được tin này để không bị ăn bớt nữa nếu có.

Nếu được nhờ ban quản trị thông báo rộng rãi hơn để sự lan tỏa nhanh hơn, để thành viên OS đỡ mất tiền hơn.

Chào thân ái.
Xe Cạp.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/11/14
4
0
1
36
Thanks chia sẻ của bác nhưng mấy ngưới đi xe hơi họ đều không biết ạ @ xăng đã đắt lại còn bị lắc lừa đúng là khổ

Tập Lái
22/10/14
4
0
3
34
Giờ cây xăng chỗ nào hở ra là ăn gian của khách, Đúng là quan thì tham mà dân thì gian......................

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Em đổ xăng ở vài cây xăng ở TPHCM ( Nguyễn Trãi Q5 và Petro Trần Não Q2), nhân viên đều reset trước rồi mới bấm cò. Nếu chưa thì em nhắc, mà ít thấy bị như vậy lắm, chắc nhân viên đó tử tế!

21/2/14
809
395
63
dễ gì ăn được của e chiêu đó muốn ăn gian phải tinh vi hơn nữa như gắn chip thì e chịu. chứ dễ nó ăn mình dễ vậy tức lắm. mà theo e thấy mấy cây xăng của quân đội đa số giờ đổ thiếu dữ quá.

• Like
Reactions: Lam Giang
Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
Bác cứ khoan trả tiền, bắt nó hút ra đong, e dám cá nó sẽ bơm thêm cho bác, 4B e chưa làm, 2B e làm hoài, mấy ông ở cây xăng mũi tàu LTK, LLQ nhìn e chán lắm, kệ nó! Xã hội đầy rẫy gian manh!

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Chiêu này không chơi được với em đâu, nhiều lúc em chỉ nhìn đồng hồ mà không nhìn thằng bán xăng.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Cái này là di bác bất cẩn thôi, e đổ 2b hay 4b cũng đợi chú NV bấm về 0 mới cho đưa vòi vào bình xăng

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Em chỉ đổ cây xăng của Petrolimex (not đại lý Petrolimex), quy trình của các nhân viên bơm xăng: tay chỉ vào đồng hồ rùi mới nhét vòi vào bơm; rút vòi ra chỉ vào đồng hồ tiếp. Em tuyệt đối chỉ đổ ở Petrolimex, yên tâm về chất lượng, số lượng cũng yên tâm hơn các thể loại cây xăng khác :D

Gắn chip như báo chí đề cập chắc chưa lan đến cây xăng của Petrolimex chánh hãng nhỉ ;-)

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
kiếm cây xăng số mà đổ, bthuong em thấy mấy a cây chữ P ấy thường reset đâu đó, chỉ mình nhìn tất cả = 0 rồi mới bỏ vòi bơm vào bấm cò. Như vậy thì mới chắc, nhưng gắn chip kiểu mấy cụ ngoài Nghệ An thì pó tay toàn tập thôi.