Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Em đang tìm chỗ an cư nhờ các bác tư vấn giúp về chung cư Phú Mỹ và Hoàng Anh An Tiến (Hoàng Anh Gold House), có bác nào đang ở một trong hai chung cư này thì tốt quá, các bác phán nhiệt tình để em có thêm thông tin xin chân thành cảm ơn.
Em băn khoăn về:
Chất lượng xây dựng, sau vài năm sử dụng có vấn đề gì lưu ý?
Tiện ích nội khu
An ninh, cộng đồng dân cư, BQL chung cư
Giá, bác nào rành tư vấn giá tốt chứ em kém phần mặc cả
Còn thiếu sót gì các bác góp ý thêm ạ.

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.207
93
Bác nói Phú Mỹ nào? Nếu là PM Vạn Phát Hưng trước em có thuê nhà ở đó. Nhìn chung chất lượng công trình tốt, quản lý ok. Vạn Phát Hưng làm việc khá chuyên nghiệp. Em chỉ biết tới đó. Căn hộ của HAGL em chưa ở bao giờ nên không biết.

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Chung cư Phú Mỹ Quận 7 cuối đường Nguyễn Lương Bằng đó bác, hay PM Vạn Phát Hưng cũng là nó? Em qua thấy cái hầm để xe chừa mấy cái giếng trời thông gió không che chắn mà chỉ rào cao hơn 1m, trẻ con nghịch leo lên té xuống thì tội.

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.207
93
Phú Mỹ VPH đúng nằm cuối Ng Lương Bằng, băng qua cái cầu đi sang phía Hoàng Quốc Việt chính là nó. Nếu khu này thì chất lượng tốt bác ạ. Em chỉ không thích nó không có ban công. Với em ghét cái hồ bơi nước lúc nào cũng lạnh như tay ma dù giữa mùa hè, nguyên nhân do bị mấy tòa nhà chắn hết nắng. Giếng trời lúc trước em cũng không để ý. Nhưng bên này nghe nói họp hành ban quản lý suốt. Có điều gì không vừa ý bác có thể nêu lên, nếu đông ý kiến ủng hộ có thể họ sẽ thay đổi. Em nghĩ làm thêm cái rào sắt cao lên tí chắc cũng không tốn kém lắm.

Hạng B2
26/7/07
274
195
43
Phú Mỹ ngon hơn HA An Tiến nhiều, giá tầm 22-26 tr/m2.

HA An Tiến quản lý có vẻ kém, người ngoài ra vào không kiểm soát được, đi xuống hầm để xe thì mùi rác bốc lên rất khó chịu.

Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
Nếu bác sinh hoạt bên Q1, nên mua An Tiến về cho lẹ, bên nhánh kia hơi xa. Nhưng bên này, cảnh quan là con số 0, lại lăn tăn sau này vụ xe cont chạy NHT nữa. Tân Cảng đang dời, HP đang hoàn thiện, xong là oải lắm bác. Tối khu này đi cũng vắng.

Nếu bác không care khoảng cách đi lại so với Q1, và muốn sinh hoạt bên PMH, em nghĩ nên mua Era, kinh tế hơn, cảnh quan đẹp hơn. 10 tháng sau đường 15B nối NLB, bác chỉ xa hơn PM VPH 1 km thôi. Em có nhiều điều không vừa ý Era, nhưng cân đối giá trị và giá cả, em oánh giá Era hơn PM và mấy thằng lân cận cầu Ông Đội.

Cảnh quan, công viên, hồ bơi, sân chơi nội khu Era rất đẹp bác ạ. Hôm nào độ 7g tối, bác oánh xe xuống đi dọc công viên chơi, xem các sân chơi cả mấy khu, xong lên khu hồ bơi khối B nằm nghỉ, nói dóc, hưởng thụ độ 30 phút, bác sẽ cảm nhận em nói đúng.

Tuy nhiên, về trung tâm Q1 thì xa, nhưng cũng same same với PM.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
29/11/06
2.948
37.784
113
53
Nếu bác sinh hoạt bên Q1, nên mua An Tiến về cho lẹ, bên nhánh kia hơi xa. Nhưng bên này, cảnh quan là con số 0, lại lăn tăn sau này vụ xe cont chạy NHT nữa. Tân Cảng đang dời, HP đang hoàn thiện, xong là oải lắm bác. Tối khu này đi cũng vắng.

Nếu bác không care khoảng cách đi lại so với Q1, và muốn sinh hoạt bên PMH, em nghĩ nên mua Era, kinh tế hơn, cảnh quan đẹp hơn. 10 tháng sau đường 15B nối NLB, bác chỉ xa hơn PM VPH 1 km thôi. Em có nhiều điều không vừa ý Era, nhưng cân đối giá trị và giá cả, em oánh giá Era hơn PM và mấy thằng lân cận cầu Ông Đội.

Cảnh quan, công viên, hồ bơi, sân chơi nội khu Era rất đẹp bác ạ. Hôm nào độ 7g tối, bác oánh xe xuống đi dọc công viên chơi, xem các sân chơi cả mấy khu, xong lên khu hồ bơi khối B nằm nghỉ, nói dóc, hưởng thụ độ 30 phút, bác sẽ cảm nhận em nói đúng.

Cẩn thận an ninh khúc cầu Ông Đội chỗ sân bóng đá, mặc dù có nhiều trạm gác an ninh nhưng ông anh em hôm trước đi làm về khoảng 10h tối bị 2 thằng kia dừng xe lại định cướp. Chạy Airblade giật mình thắng gấp nên xe wave tàu của tụi nó lết bánh về phía trước khoảng 3m đủ để ổng quay đầu vọt luôn, chạy vô quán nhậu tim đập chân run gọi em chạy đến đi chung rồi vòng đường HTP về Nhà Bè.
Chỗ này khúc có đèn đường, khúc không có :mad:

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
@ Bác Quang: Chỗ đó sát ngay mấy cái River của PMH, thấy BV, CA cũng thường mà mới 10g nguy hiểm dữ, bác! Em hay đi nhậu lẩu dê ngay PM, hên chưa dính lần nào. Nhưng chắc em chạy uây ghẻ, tụi nó nghĩ cướp bất quá đổi uây tàu lấy uây ghẻ, hem đổi, nên em hên chăng!? Thank bác thông tin. Chắc giờ chạy khu đó rú hết ga, có nhiu quất nhiu cho đỡ lo.

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Phú Mỹ ngon hơn HA An Tiến nhiều, giá tầm 22-26 tr/m2.

HA An Tiến quản lý có vẻ kém, người ngoài ra vào không kiểm soát được, đi xuống hầm để xe thì mùi rác bốc lên rất khó chịu.
PM giá này chát vậy bác, có một bác sale dẫn em đi coi can tầng 15 giá 20.5-21 tr/m2 còn thương lượng, giá HAAT thì tầm 14-15 tr/m2. Còn việc người ngoài ra vào không kiểm soát thì nhiều chỗ cũng vậy ăn thua ở mình tự bảo vệ mình, HAAT thì có con kênh đọng nước nên có mùi, còn mùi rác dưới hầm chắc em phải check lại xem sao cảm ơn bác nhé.

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41

Em có coi một căn bên Era thấy thiết kế hơi bí và chật, công nhận là công viên của Era đẹp hơn cả bên Belleza, giá Era giờ bao nhiêu xuống tiền được vậy bác?

Status
Không mở trả lời sau này.