Hạng D
4/5/07
1.005
107
63
HoChiMinh city
khoảng 1 tháng nay trên đường đi làm em đã chứng kiến 3 lần dàn cảnh giựt đồ.
nhìn bọn nó ra tay em tội nghiệp nạn nhân: cô gái, sinh viên, bác nông dân dưới quê mới lên SG.
em có la cướp ...cướp ....bát cướp bà con ơi, nhưng mọi người chỉ nhìn nạn nhân, nhìn em và nhìn bon cướp.
các bác có kinh nghiệm và cao kiến chỉ cho em và những người khác phải làm gì khi chứng kiến?

Hạng B2
25/2/13
176
87
28
34
www.otosaigon.com
sao mọi người vô tâm thế nhỉ!!!thấy bác la mà hok ai đuổi theo ak??thế thì khó mà bắt được nếu bác hành động một mình!!!

Hạng B2
6/3/13
199
3
0
42
Một câu hỏi khó trong tình cảnh xã hội Việt Nam hiện nay

Hạng B1
21/12/12
81
1
8
39
Chắc cũng tùy người tùy tinh huống bác ạ, cá nhân em thì luôn ủng hộ & tham gia bắt cướp nếu có điều kiện.

Vụ này em cũng chưa có kinh nghiệm thực tế, hóng vậy...

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
cố gắng nhớ số xe, đặc điểm nhận dạng tụi cuớp hoặc dùng điện thoại quay phim chụp hình lại để giúp truy tìm thủ phạm.

tụi cướp bây giờ manh động lắm, các bác không có khả năng võ thuật hay không có vũ khí cầm tay hỗ trợ thì không nên tham gia bắt trực tiếp. có nhiều người bị đâm chết đó. ta nên làm gì trong khả năng thôi

<span style=""color: #0000ff;"">Trích</span>':
===========================================
"Tại giao lộ Hoàng Văn Thụ - Trần Khắc Chân (phường 9, quận Phú Nhuận), hiệp sĩ Minh Tiến bắt kịp, thanh niên này liền rút dao ra chống trả quyết liệt.<span style=""color: #ff0000;""> Nhiều người dân định xông vào hỗ trợ, nhưng hiệp sĩ Minh Tiến ngăn lại vì thấy tên cướp có dao. </span>

Chỉ vài giây áp sát tấn công, Minh Tiến đã khống chế được tên cướp. <span style=""color: #ff0000;"">"Tôi sợ mọi người vào hỗ trợ không may bị đâm như vụ cướp trên đường Cộng Hòa mấy hôm trước"</span>, hiệp sĩ Sài Gòn chia sẻ."

http://vnexpress.net/gl/p...n-bat-ten-cuop-co-dao/
=======================================

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/07
1.005
107
63
HoChiMinh city
****ng tham gia bắt cướp là dể bị họa có thể bị ảnh hưởng đến tính mạng.
đó là nguyên nhân nhiều người đi đường chưa đồng lòng cùng nhau bắt cướp.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Tuỳ nó cướp gì bác ạ, cướp xe, cướp tiệm, cướp đồ trong nhà người ta thì xả thân bắt cướp. Chứ cướp điện thoại của mấy bác vừa chạy xe vừa alo thì mặc kệ, xứng đáng bị ăn cướp.