Hỏi/Đáp Kỹ Thuật chuyện cái đèn CHECK !!!!

Hạng B2
1/3/06
128
0
0
3 hôm nay em hơi hoảng các bác ạ, mỗi ngày em chạy tầm 70 km, trong 3 ngày này em để ý, có 1 lần/1 ngày đang chạy đèn CHECK nó sáng tầm mấy giây xong nó tự tắt, xe vẫn chạy bình thường không có vấn đề gì cả. Các bác cho em hỏi thế là sao ạ???

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
RE: chuyện cái đèn CHECK !!!!

Topic này hình như có bác đã đặt vấn đề rồi, bác có thể check lại xem, mà bác phải nói rõ bác đi xe gì để các bác sĩ còn giúp bác được chứ.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Đèn CHECK sáng hoặc nhấp nháy là có vấn đề liên quan đến máy móc... bác phải đem xe vào hãng, dùng máy chuyên dụng đọc mã lỗi trong bộ nhớ từ đó mới biết được nguyên nhân gây lỗi.

Bác mà đem ra gara thường là họ tháo cọc bình để xoá lỗi, nhưng không fix lỗi đó nên đi 1 lúc nó lại nháy cho mà xem.
Bác tranh thủ đi CHECK sớm nhé!

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Trích đoạn: Phamhuy

3 hôm nay em hơi hoảng các bác ạ, mỗi ngày em chạy tầm 70 km, trong 3 ngày này em để ý, có 1 lần/1 ngày đang chạy đèn CHECK nó sáng tầm mấy giây xong nó tự tắt, xe vẫn chạy bình thường không có vấn đề gì cả. Các bác cho em hỏi thế là sao ạ???
Có nhiều khi đóng nắp bình xăng không chặt.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

em có đọc ở đâu đó... một số loại xe còn nháy đèn khi không đổ xăng tốt... đại khái đóng nắp bình xăng, đóng capô k chặt... tất cả đều có thể làm nháy đèn này... đi kiểm cho chắc ăn bác ạ!

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

Trích đoạn: civic

em có đọc ở đâu đó... một số loại xe còn nháy đèn khi không đổ xăng tốt... đại khái đóng nắp bình xăng, đóng capô k chặt... tất cả đều có thể làm nháy đèn này... đi kiểm cho chắc ăn bác ạ!
em nghỉ chắc đúng đó ! em thay cái lọc xăng Matiz thấy có một sợi dây điện nối với cái lọc xăng ! chắc là để báo xăng dơ ![8D] để em thử tháo cọng dây đó xem nó có báo check ko nhỉ ?:D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

:D đèn xe em nó cũng đang nháy nè... mà chưa rảnh để đi ktra, phai vô hãng các bác ạ, cái thiết bị đọc lỗi đó đắt lắm... gara bình thường họ k bỏ tiền trang bị đâu

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

trước xe em bị lỏng cái dây cắm vào máy, đèn sáng luôn chạy hơn hao xăng

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trích đoạn: KMC
em nghỉ chắc đúng đó ! em thay cái lọc xăng Matiz thấy có một sợi dây điện nối với cái lọc xăng ! chắc là để báo xăng dơ ![8D] để em thử tháo cọng dây đó xem nó có báo check ko nhỉ ?:D

Ừa cũng có thể lắm, hôm rồi em mới đổ xăng, thế là đèn CHECK hết báo sáng... nhưng một lúc sau nó sáng trở lại. Có thể cái lọc xăng bị dơ nên nó báo áh, mai em đem xe đi vô hãng kiểm tra thôi