Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
39
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn
Mời các bác tham gia luyện tập với XNL FC:

Do đội bóng mới tập hợp lại nên chúng ta sẽ giao hữu với 1 đội bạn.

Thời gian: 7:30 - 9:00 tối Thứ 6 hàng tuần
Địa điểm: CLB 163, Hẻm 21 Đào Duy Anh, F9, Q Phú Nhuận
bản đồ đính kèm

Trân trọng

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Re:Xin ý kiến về việc duy trì XNL FC sau giải

Tui nghĩ là không khả thi lắm vì nhiều lý do: thời gian, công việc, gia đình và cả vấn đề kinh phí nữa... Chứ còn nếu có time rảnh rỗi và được chơi thể thao miễn phí ai mà chả thích nhể?:p

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com

Ý kiến rất hay, hôm trước mình có đề nghị với ông bầu rồi. Để xem tình hình giải ngân sau giải đấu này còn bao nhiêu mai off tính tíếp

Hạng B2
22/3/11
443
0
0
33

Ủng hộ ý kiến này.
Về kinh phí thì những anh em đam mê, tập luyện chung với nhau sẽ tự đóng phí với nhau. Mỗi tuần mình sẽ mời thêm 1 đội để đá giao lưu. Chi phí chia đôi nên cũng không quá lớn. Mọi người tham gia XNL FC sẽ đóng tiền hàng tháng để có trách nhiệm trong việc tập luyện.
Mỗi tuần chỉ tập 1 buổi 2 tiếng, không chiếm quá nhiều thời gian của mọi người dành cho công việc và gia đình.
Vì là rèn luyện thân thể và chơi vì đam mê nên kinh phí các thành viên tự túc là chủ yếu. Chỉ xin tài trợ khi nào chúng ta vào giải.
Đây là kinh nghiệm ngày xưa anh em ở công ty cũ bên em thực hiện, chia sẻ với các bác.

Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
39
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn

@các bác: Em cũng đã nói rõ phần kinh phí ở trên đó ạ: kinh phí sẽ do cầu thủ tự đóng góp là chính. Chúng ta có thể book với 1 đội khác để đá thường xuyên để chia sẻ kinh phí. ( đội bạn của bác Huy )

Hạng B2
11/8/10
398
21
18

Em rất ủng hộ việc duy trì đội bóng XNL , tuy nhiên do các thành viên chúng ta mỗi người một nơi , và điều kiện công việc không thể có nhiều thời gian . Do đó em xin góp chút ý nhỏ chúng ta nên có nhiều địa đểm để tập trung sao cho tiện gần nhà - thí vụ tuần này đá sân Thủ Đức , thì tuần sau đá ở Sân trên Tân Phú ...., chủ yếu là làm sao mỗi thành viên ít nhất có thể ra sân tập 01 lần trong tháng .
Các bác thường rủ rê nhau ngồi hàng giờ trong quán nhậu , để hàn quyên tâm sự , XNL nhà lá chúng ta có thể thay đổi phong cách giao lưu gặp gỡ bằng các buổi ra sân chơi thể dục thể tháo cho tinh thần sản khoái minh mẫn , để mà còn cài cuốc lo cho gia đình chứ rủ nhau đi nhậu hoài chỉ thêm tổn hại sức khỏe mà thôi , em xin mạn phép hóng hớt chút có gì không phải các bác đừng quánh em nhé !!!!!

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Em đề xuất ý kiến duy trì đội bóng bằng cách ghép sân với 1 nhóm khác.

Chúng ta chia sẻ tiền sân. Mỗi giờ đá tốn khoảng 300k tiền sân x 4 buổi mỗi tháng = 1tr2. Nếu chia với đội bạn chừng 10 nguời + ta 10 nguời thì mỗi cầu thủ mất chưa tới 100k/tháng. Nếu đuợc phép trích quỹ bóng đá hỗ trợ đội bóng mỗi tháng 1 ít nữa thì còn gì bằng. Cứ để mỗi năm đến hẹn lại lên, lại hô hào lập đội bóng, xin tài trợ... thì cũng hên xui, tùy năm. Các bác trong xóm cho thêm ý kiến nhé.

Hạng B2
8/4/11
108
0
0
53

Sao không chơi các môn khác ít chấn thương hơn, hoặc nữ cũng có thể tham gia được

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

Nếu duy trì thì phải có kinh phí (hẳn nhiên) và phải có đá ... độ thì mới duy trì phong độ và cải tiến kỹ thuật được, nếu các chi hội khác cũng chịu chơi thì thành phong trào ngay trong OS, rồi lên tuyển OS đá với OX, OF, Câravan ...