Hạng B2
18/11/13
138
22
18
14
Có bác nào đi rừng TRà Sư ở An Giang chưa ah.
http://dulich.vnexpress.net/tin-tuc...ua-tiec-mau-xanh-mua-nuoc-noi-2913413-p2.html
Em thấy link này tren Vnexpress thấy hấp dẫn mà thấy có vẻ đi 1 tí đã hết rồi (giống Gáo Vòng đồng Tháp), TPHCM mà chạy xe xuống để đi 1 tí thì ko hay lắm, có kết hợp được với địa điểm nào trong chuyến đi không các bác. Nếu kết hợp thì nghỉ qua đêm ở đâu vậy. T7,CN ok rồi phải ko ah. Bác nào đi rồi thì cho em kinh nghiệm nhen.

Cảm ơn

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.428
113
em nghĩ nhiều người đi rồi, em đi kết hợp chợ biên giới, chùa bà châu đốc, long xuyên

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Khi bác đến Trà Sư, 4B phải đậu ở ngoài vì không qua được cây cầu nhỏ dẫn vào Trà Sư . Người già thì đi xe ôm vào khoảng 10 ngàn ,mua vé đi tàu vào trong rừng , sau đó là đi tham quan rừng trên thuyền chèo tay khoảng 30 phút. Nếu muốn thì bác ăn uống luôn tại đây như 1 điểm cắm trại.
Ở Trà Sư xong bác đi núi Cấm phong cảnh rất đẹp khí hậu lại mát mẻ và trong lành.
Nếu ở Trà Sư nguyên ngày thì mấy nhóc sẽ rất chán vì không có gì chơi còn nếu ăn nhậu tại đây thì OK.
Chúc bác đi vui.

• Like
Reactions: salemboy
Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Phương án 1 : Bác chỉ tham quan ở Châu đốc thôi . Đến châu đốc nhận phòng KS rồi đi ăn trưa , sau đó tham quan chùa bà núi sam , lăng Thoại ngọc hầu ; tiếp tục đi tham quan Búng Bình Thiên rồi quay về KS nghĩ ngơi , chiều tối đi ăn rồi dạo 1 vòng ở Châu Đốc . Sáng hôm sau ăn sáng xong thì đi tham quan Núi Cấm rồi quay lại tham quan rừng tràm Trà Sư ( ăn trưa ở đây luôn ) . Sau khi tham quan xong rừng tràm Trà Sư thì về lại SG .

Phương án 2 : Bác đi thẳng xuống Trà Sư ( Bác xuất phát làm sao mà canh giờ ăn trưa ở đây luôn - từ SG đến Trà Sư khoảng từ 6-7 tiếng ) , tiếp tục đi Núi Cấm rồi theo đường đó đi xuống Kiên Lương luôn ( đến Kiên Lương sẽ tối và ngũ đêm tại đây ) . Sáng hôm sau tham quan ở Kiên Lương : Chùa hang , hang Giếng tiên ,tắm biển , ăn hải sản ngay trên biển luôn ( nhớ đêm theo tắm trãi để ngồi trên bờ biển ) , sau đó quay về SG .

Theo PA 1 thì đi khỏe người , PA 2 thì mệt hơn nhưng hay hơn PA 1 . Bác có thể thay thế Kiên Lương bằng Hà Tiên ( tùy bác muốn khám phá vùng đất nào ) .

Đến Trà Sư bác nhớ thưởng thức 2 món này nhe .
Có bác nào đi Rừng Trà Sư - An Giang chưa ah

Hình ảnh ở Núi Cấm

Hình ảnh ở Kiên Lương

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Bác chủ đi kết hợp 3 điem: Chùa Bà Châu Đốc, Rừng Trà Sư, Núi Cấm. Đừng đi chợ Tịnh Biên chẳng có gì mà giá như SG, Siêu Thị Miễn Thuế ít hàng hơn ST Mộc Bài tuỳ Bác lua chọn muốn đi tham quan cho biết thì OK.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: salemboy
Hạng B2
18/11/13
138
22
18
14
Cảm ơn các bác nhen. Có vẻ điểm này ko hợp lắm nếu có con nít đi chung nhỉ.