Hạng B1
19/1/11
65
0
0
30
Chẳng là em đi học mà mang giày bata nguyên ngày,mỗi lần về cỡi ra là hôi kinh khủng.Có bác nào biết cách nào trị hôi chân không??Hồi đó em có đứa bạn nó dùng chại xịt,giống chại xịt khử mùi,mà em quên hiệu.Có bác nào biết chổ bán chai này,hay phương pháp nào hay hay để trị không??

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Bác vô siêu thị mua chai bột khử mùi về rắc vào giầy mỗi khi mang. Buổi trưa nên bỏ vớ và giày ra, sẽ giảm bớt mùi hôi chân. Nên có 2 đôi giày thay đổi nhé.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Mua loại phấn chống hôi xịt vào, vào ô tô ông nào SHOES OFF mà gác chân lên điều hòa thì bỏ mịa,,,,,các bác tưởng tượng dùm nhen

• Like
Reactions: ium
Hạng B2
25/9/10
386
4
0
nên thay vớ ít nhất 2 lần 1 ngày
phơi giày ở nơi thoáng gió , tránh ánh náng trực tiếp , có điều kiện thì có trên 2 đôi , tránh mang 1 đôi liên tiếp nhiều ngày .
tối về ngâm nước muối ấm ấm , massage nhẹ nhàng lòng bàn chân , vệ sinh nơi khóe chân , móng chân .
tiếc là chưa có sản phẩm nhập khẩu chính thức nào cho "bệnh" này , đành dùng phèn chua, nấu chảy, để nguội, cạo thành bột, rải đều trong giày, chỉ 1 lớp mỏng .

à, nhớ đừng chỉnh cánh quạt gió xuống chân nhé !!!

Hạng B2
21/9/11
263
107
43
bác đeo khẩu trang. còn lại cho người khác hưởng. hehe

Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113
ALLINONE_7777 nói:
nên thay vớ ít nhất 2 lần 1 ngày
phơi giày ở nơi thoáng gió , tránh ánh náng trực tiếp , có điều kiện thì có trên 2 đôi , tránh mang 1 đôi liên tiếp nhiều ngày .
tối về ngâm nước muối ấm ấm , massage nhẹ nhàng lòng bàn chân , vệ sinh nơi khóe chân , móng chân .
tiếc là chưa có sản phẩm nhập khẩu chính thức nào cho "bệnh" này , đành dùng phèn chua, nấu chảy, để nguội, cạo thành bột, rải đều trong giày, chỉ 1 lớp mỏng .

à, nhớ đừng chỉnh cánh quạt gió xuống chân nhé !!!
Tư vấn của bác rất kỹ
Em thì chọn:
1. tối ngâm chân nước muối nóng ấm khoảng 15'
+ 2. chọn vớ coton dể hút mồ hôi
=> kết quả: mang vớ 3-4 ngày mà chẳng có mùi hôi
Trước đó dùng:
1. miếng lót quế: sài tạm thôi chẳng bớt bao nhiêu
2. dùng bột, nước xịt: mèo lại hoàn mèo

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
có dạo em cứ 1 tiếng vô rửa chân 1 lần, bây giờ thì đi toilet là rửa luôn chân + dưới bàn làm việc chơi thêm cái quạt, tới giờ tự nhiên thấy hết > chứng tỏ hồi đó ở dơ :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Bài học kinh nghiệm từ cá nhân em:
Triệu chứng bệnh lý: Cách đây khoảng 25-20 năm trước chân em bị ra mồ hôi nên hôi kinh khủng, dù là chỉ đi giày 1/2 nửa thời gian ban ngày. Đến lúc đi làm, thay vớ hàng ngày mà rất nhiều khi rất mắc cỡ với anh em xung quanh vì chân quá hôi. :(:(:(
(Nguyên do là hồi nhỏ có bị phong thấp nhẹ, em ở ngoài bắc, đến mùa đông thì hay bị nhức mỏi khớp gối, chân tay thường xuyên bị đổ mồ hôi do dị ứng lạnh. Hồi còn đi học ĐH, 2 cha con ở chung và Ông Già em toàn quẳng đôi giày vớ của em ra ngoài hàng hiên vì chịu không nổi !!! Sau đó khi vào SG đi làm, dù không còn gặp thời tiết lạnh, nhưng đi giày thì chân vẫn ra mồ hôi nhiều và rất hôi)

Điều trị : Kiên trì dùng miếng lót quế. Cứ 2 tuần thay mới. Sau thời gian khoảng 2 tháng thì gần như không còn bị nữa. Dùng liên tục 3 tháng có hiệu quả cực tốt.
:) tối về cởi giày ra còn có thể đưa chân lên mũi ngửi thấy thơm mùi quế luôn :)

Kết quả : từ đó tới nay vẫn hàng ngày đi làm mang giày full time - chỉ bị hôi nhẹ nếu ... ở dơ làm biếng thay vớ sau 5 ngày sử dụng (bị giờ vớ em xài 3 ngày vẫn ok) !!! :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Vào siêu thi đó bác. Em cứ hiệu EUDA mà mua. Ngon bổ rẻ mà chất lượng hơn khối vớ khác có giá tiền gấp đôi!