Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đi đường có hai làn cấm chuyển làn cấm vượt, gặp xe trước đi quá chậm So với tốc độ cho phép dù đường rộng thóang và an tòan. Trong t h này có nên thúc ép xe trước chạy nhanh lên không và nếu có thì người nông rân phải nàm thao hở các bác :3danbanh::3danbanh:

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Chỉ có cách bấm còi + đá đèn, ko thì đợi đèn đỏ bác xuông gõ cửa xe hỏi nó. Còn nếu ko đủ bình tĩnh thì vượt phải luôn bác:D

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Đi đường có hai làn cấm chuyển làn cấm vượt, gặp xe trước đi quá chậm So với tốc độ cho phép dù đường rộng thóang và an tòan. Trong t h này có nên thúc ép xe trước chạy nhanh lên không và nếu có thì người nông rân phải nàm thao hở các bác :3danbanh::3danbanh:
nếu bác không ức chế thì cứ tà tà bám theo ngắm cảnh.
còn không thì xem có xxx không, nếu không có xxx thi vượt luôn...
còn bác muốn đúng luật thì kiếm chổ cafe hay bắt tay thằng nhỏ...

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng B2
17/9/14
102
48
28
Thanh pho Ho Chi Minh
Em bị hoài, đường nội thị SG bị mấy bác taxi cứ rề rề trước mặt (em bị nhiều nhất là taxi vina sun nha), thường thì cách của em là đến ngã tư quẹo đường khác, vì ở SG đường giao nhau chằng chịt, nhiều lộ trình để lựa chọn.

• Like
Reactions: dyldn39
Hạng C
13/9/08
514
4.853
93
Đường sài gòn có lẽ khó rồi nên bình tĩnh đi đến chỗ nào "tiện nhất" thì vượt thôi!
đợt em đi miền tây bận về vừa qua Cần Thơ, vạch liền bên giữa 2 chiều. Xe trước em chạy 10-15km/h biển 51A, khoảng 1km em vượt trái và đạp thắng xuống 5km/h muốn dinh hỏi bác kia có ý gì hoặc cần giúp gì không,thì bác đó tức thì tấp xe vào lề zô quán cà fe trốn mất .... Em vội nên đi luôn.
túm lại theo em thì cứ bình tĩnh, biết đâu bác nào lái mới chưa quen :), đường trường thì dừng làm ly ca fe cho tỉnh :d

Hạng D
22/12/09
3.137
18.270
113
Thái Bình
thân lừa ưa nặng bác chủ ạ, không thúc vào đít là nó không nhường, nhiều bạn lái xe ô tô mà vẫn nghĩ mình lái xe bò trên đường làng, cứ thủng thẳng ta đi,

Hạng B2
14/7/14
144
83
28
Không tội nghiệp cho lái mới sao bác, ngày xưa bác mới lái thì ra đường vẫn chạy ào ào không cần biết ai sao ?????
Cứ nghí mình gặp lái mới đi, thông củm cho họ thì mình cũng nhẹ cái ch...um !

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Option 1: bò theo xe trước, nếu đầu có dư kiên nhẫn
Option 2: cán vạch, vượt đại, nếu túi có dư tiền
Option 3: thúc đít, bóp kèn đá đèn, nếu xe có đồ chơi
Option 4: đến giao lộ tìm đường rẽ khác, nếu có google map

Hạng B2
2/12/13
305
538
93
Bác đá đèn, hoặc còi thì xe trước chỉ còn cách chạy nhanh lên vì đường cấm chuyển làn mà, nhưng biết đâu gập Bác tái mới hay xe có vấn đề thì sao.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Option 1: bò theo xe trước, nếu đầu có dư kiên nhẫn
Option 2: cán vạch, vượt đại, nếu túi có dư tiền
Option 3: thúc đít, bóp kèn đá đèn, nếu xe có đồ chơi
Option 4: đến giao lộ tìm đường rẽ khác, nếu có google map
Option 5: Sau các kiểu, lấy chai pet chọi.
Quê tui, bé tẹo chứ to tê gì, cấp phép từa lưa, ra đường 4B là taxi, taxi và taxi, sáng đi làm, đi học đông người và xe, nhưng con đường thì hẹp như váy Jennifer Lopez, mấy thằng chó (xl mày nghen chó) nó cứ tà tà hút thuốc, ai chạm kẹt gì mặc kệ. Tiên sư hai thằng.