Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
22/4/09
482
5.421
93
churongdat nói:
Tháng trước vã quá em đẩy một nền trên Thủ Đức với giá hết oxy. Chị chủ mới mua được giá hạt dẻ nên cứ <span style=""color: #ff0000;"">cười như nghé</span>, không ngậm miệng lại được.

Lâu lâu bán món hàng thấy khách mua hài lòng mình cũng hơi vui vui lây.

Nói thật mấy bác chứ nếu không có việc cần không ai bán giá thấp. Dân Việt ta lì có tiếng mà. Ví dụ như em đây, bây giờ ôm một số que G mua từ hồi còn ở ngọn tre mà bây giờ vẫn ôm. Mặt tái mét vẫn ôm. Vợ lèm bèm cứ tiếp tục ôm.

Bó tay với bác luôn. Em sẽ lưu vào tự điển của em. Quá hay.

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
uh, em bán cái nhà với giá phải chăng không mắc không rẻ từ đầu năm tới giờ chưa được vậy thì nên bán hay mua thời điểm này......???????????????????????
ai ai cũng hiểu mà.

Hạng B2
29/3/12
256
1.203
93
Thời điểm này cứ đất vị trí tốt giá hạt dẻ mà xúc thôi, dĩ nhiên không phải tiền vay, nhà nước bắt đầu bung tiền rồi. Căn hộ chung cư thì hãy khoan trừ trường hợp cần nhà ở và căn hộ đã hoàn thiện.

Hạng B2
19/4/10
285
897
93
TP HCM
Hiện nay vale tín dụng oxy đã có mở ra, nhưng đâu dễ để tiếp cận:
1- con đỉa đang hút máu ngon, kg có vôi làm sao bỏ vòi hút ra? Còn muốn nó bỏ, bác phải cho nó một "nguồn" máu khác, đó là "chi chác", khoản nầy chắc chắn kg nhỏ, đây là một trở ngại cực lớn trong giai đoạn nầy.
2- Các nhà đầu tư lớn đã thế chấp gần như hết tài sản để "được" ôm nợ, lấy đâu ra cái gì nữa mà thế chấp để vay?
2-Tình hình kinh tế khó khăn, sức mua yếu; tâm lý người mua là chờ hạ nữa...BDS sẽ cón tiếp tục khó khăn.
Nếu có dư giả, hãy kiên nhẫn đợi! Đó là quan điểm của mình, mặc dủ hiện giờ cũng đang muốn bán vài mãnh.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
khdam nói:
Hiện nay vale tín dụng oxy đã có mở ra, nhưng đâu dễ để tiếp cận:
1- con đỉa đang hút máu ngon, kg có vôi làm sao bỏ vòi hút ra? Còn muốn nó bỏ, bác phải cho nó một "nguồn" máu khác, đó là "chi chác", khoản nầy chắc chắn kg nhỏ, đây là một trở ngại cực lớn trong giai đoạn nầy.
2- Các nhà đầu tư lớn đã thế chấp gần như hết tài sản để "được" ôm nợ, lấy đâu ra cái gì nữa mà thế chấp để vay?
2-Tình hình kinh tế khó khăn, sức mua yếu; tâm lý người mua là chờ hạ nữa...BDS sẽ cón tiếp tục khó khăn.
Nếu có dư giả, hãy kiên nhẫn đợi! Đó là quan điểm của mình, mặc dủ hiện giờ cũng đang muốn bán vài mãnh.
Trong ngắn hạn và nhìn lại khả năng của khách hàng, em thấy dòng tiền chưa thông từ người này qua người nọ, 1 phần khác tự mất đi, "đồng tiền vạn năng" của BDS chưa khôi phục.
Thời khó khăn, thích là cưới chứ ko thôi "già néo lại đứt dây"

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
em cũng chờ dù có nhiều miếng vừa giá mà khoảng cách chưa vừa,
dù đang rao bán 1 nhà 1 đất. nhưng em nghĩ các bác nên chờ qua năm. còn nhiều cái hay sẽ xảy ra.
cho tới thời điểm này một số nơi đã giảm 6 7 triệu/m2. vào muaban kiểm tra là ra mà.

http://tinthitruong.batdo...n-76-oXxcr6HoE-41.html

Hạng F
8/8/06
6.452
20.782
113
40
Em thấy bây giờ thông tin là quan trọng nhât. Tiền trong dân còn khá lớn. Tuy nhiên với các thông tin xấu hằng ngày thì ko Ko ai dám bung.
Nên một câu hỏi được đặt ra là Nhà nước có muốn cứu hay ko? Việc giá bđs VN lên hay xuống chỉ cần nha nước có vài động tác là lên ngay. Mà khổ cái là bđs đi lên thì nhà nhà mua, người người mua. Còn đã lún thì ko ai dám nhào vào cho dù là giá rẻ. Em nghĩ vấn đề nằm ở kẻ nhiều tiền. Họ đang đạp anh anh nhỏ cho chết luôn và múc vào. Lúc đó tha hồ mà làm giá. Đồng thời bản chất bđs ở VN đầu cơ nhiều hơn là nhu cầu để ở.
Nếu để ý các khu đô thị mới ở Tphcm thì gần như phú mỹ hưng là đô thị có nhiều người ở nhất nhưng cũng chỉ là đại gia. Và những đại gia này hầu hết có khá nhiều nhà đất. Do đó bđs ở VN là cuộc chơi của những nhà đầu cơ thì đung hơn.

12/10/07
2.646
10.496
113
Mặc dù như trên em đã nói là đất khó có thể giảm, người cần thì vẫn phải mua, nhưng giao dịch không vì thế mà có thể diễn ra xôm tụ như thời kỳ trước đây được (2002-2007). Nguyên nhân thì đã nói nhiều rồi, là do giá nay đã được đội lên vượt quá mức thu nhập của mặt bằng chung XH.

Vậy để giao dịch trở lại hot như trước thì phải cần một khoảng thời gian tích luỹ nữa. Em tính là phải mất thêm 5 năm, nên bây giờ em kén hàng lắm, không mua một cách vô tư như truớc.

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
churongdat nói:
Mặc dù như trên em đã nói là đất khó có thể giảm, người cần thì vẫn phải mua, nhưng giao dịch không vì thế mà có thể diễn ra xôm tụ như thời kỳ trước đây được (2002-2007). Nguyên nhân thì đã nói nhiều rồi, là do giá nay đã được đội lên vượt quá mức thu nhập của mặt bằng chung XH.

Vậy để giao dịch trở lại hot như trước thì phải cần một khoảng thời gian tích luỹ nữa. Em tính là phải mất thêm 5 năm, nên bây giờ em kén hàng lắm, không mua một cách vô tư như truớc.
Chuẩn ko cần chỉnh

Status
Không mở trả lời sau này.