em có vợ và 1 thằng con 5t, này gom góp được ít em tính mua con hyundai eon đe đưa rước con đi học khi trời mưa, dịp cuối tuần thì có thể đi chơi ở vũng tàu, phan thiết, lâu lâu gđ về quê ở kiên giang. các anh thấy hyundai eon có ổn không ạ? lên cao tốc chạy 100Km/h có ổn không ạ? nếu đi đà lạt thì xe có lên dốc nổi không? các anh tư vấn dùm em với, đây là lần đầu em mua xe hơi. em tham khảo giá là 345tr. e ở bình dương như vậy thì thuế trước bạ và các phí lặt vặt nữa thì tổng hết khoảng 400tr không a.?

Hạng B2
2/1/13
263
51
28
35
TPHCM
400 triệu nên mua xe khác thay vì mua eon bác à. Bác nên chọn sedan trở lên để đi thoáng, chứ eon hơi nhỏ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Ráng tí lên Grand I10 (bản 1.0) cho đầy đủ Bác! (MT 387 tr, AT 417tr) Không tính bản cao cấp nhất 1.25 AT tới 457tr.

Hạng C
24/10/12
536
160
43
Hơi nhỏ bác ơi, kiếm chiếc sedan lướt ngon hơn!
hao2564 nói:
em có vợ và 1 thằng con 5t, này gom góp được ít em tính mua con hyundai eon đe đưa rước con đi học khi trời mưa, dịp cuối tuần thì có thể đi chơi ở vũng tàu, phan thiết, lâu lâu gđ về quê ở kiên giang. các anh thấy hyundai eon có ổn không ạ? lên cao tốc chạy 100Km/h có ổn không ạ? nếu đi đà lạt thì xe có lên dốc nổi không? các anh tư vấn dùm em với, đây là lần đầu em mua xe hơi. em tham khảo giá là 345tr. e ở bình dương như vậy thì thuế trước bạ và các phí lặt vặt nữa thì tổng hết khoảng 400tr không a.?

Hạng B2
10/10/13
154
878
93
Grand i10 dáng đẹp hơn, bác mua bản số tay (MT) tầm tiền chênh lệch cũng không nhiều so với eon, xăng cộ cũng ổn, option hiện đại (chìa khoá thông minh, khởi động nút nhấn), nội thất rộng nhất phân khúc, chỗ để hành lý cũng rộng đủ để một gia đình nhỏ đi xa. Đèo dốc thì đương nhiên máy nhỏ sẽ không mạnh bằng máy lớn nhưng động cơ nhỏ cho một chiếc xe nhẹ xác thì bác lên dốc vẫn tốt. Miền Nam thì đèo dốc không nhiều, chủ yếu là đồng bằng, với lại cũng xác định là dùng để di chuyển thường xuyên trong nội thành thì phần tiết kiệm nhiên liệu nên đặt lên trên. Xe này di chuyển liên tục cho đoạn đường 3-400km là bình thường. Em đang đi i10 nên góp ý có nghiêng về xe này, bác đến showroom để được chạy thử chắc cảm nhận sẽ đúng hơn. Eon em nghĩ sẽ bỏ mẫu, bác cân nhắc!