Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Có nên xài máy phát FM nghe nhạc MP3 ?

Hạng B1
4/8/10
60
0
6
Các bác cho em hỏi chút xíu. .. Em thấy trên thị trường có bán máy nghe nhac phát sóng FM gắn trên xe để nghe nhac từ USB hoặc thẻ nhớ . Các bác nào đã dùng cho em vài ý kiến... về sự thuận tiện, chất lượng âm thanh, độ bền của máy,... Thanks các bác nhiều.

Hạng B1
30/6/12
73
40
28
29
Ý bác là cắm USB vào rồi phát thành sóng FM để nghe trên Radio của xe phải không ạ? Nếu đúng thì em cản bác ạ. Chất lượng rất kinh khủng, rọt rẹt rồi mất sóng giữa chừng, nghe mất cả hứng. Hồi trước em có thử dùng cái điện thoại LG Arena KM-900 phát nhạc trên 1 chiếc Sienna Limited 2011 (Xài đầu DVD 2-din Alpine), nghe chưa hết 1 bài thì bác chủ kêu em tắt đi vì sợ hư quả sub mới ráp thêm vào do nó cứ rọt rẹt chả nghe nỗi tỉếng nhạc.
Bác có thể tham thảo bài viết của "Chiên da" HP Stereo về các cách nghe nhạc từ USB/iPod/PMP qua đầu CD theo xe (Bác chịu khó kiếm trên chỗ đầu forum có bài tựa" Các giải pháp hay & dở để kết nối Ipod/Iphone/PMP với đầu CD zin cho các xe." của bác HP Stereo nhé vì em chưa đủ post để chèn Link vào)
Riêng em, nếu bác muốn nghe nhạc từ USB thì chịu khó làm 1 quả CD 1-din có cổng USB cho lành. Em thấy mấy quả đầu CD bây giờ vừa có USB và cả thẻ SD hay thậm chí kết nối với iPod/iPhone/iPad dùng rất sường

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Bác Nyan... nói đã dùng nhưng lại dùng điện thoại LG. chính tôi đã dùng cái máy phát FM từ Usb cho xe I suzu của tôi và bây giờ tôi bán xe, đổi sang BM mà tôi vẫn tiếc nó... nên lấy lại đem qua BM sài. thực sự nghe thì không bằng DVD nhưng còn phụ thuộc chất lượng file nhạc nữa, nếu bạn nghe bằng máy tính thế nào thì khi dùng cái này chất lượng không khác đâu.

Hạng B1
30/6/12
73
40
28
29
@HTViet Hi hi, cám ơn bác chỉ giáo, để em bữa nào lôi cái LG ra thử lại . Ban đầu em thử phát nhạc bằng cái ĐT LG KM-900 trên xe nghe cũng rọt rẹt lắm khiến em hơi khó hiểu vỉ em nghe ở nhà thì khá là ổn, tất nhiên không bằng cắm USB. Sau khi Search trên mạng thì có ghé ngang bài của bác HP Stereo mà em đề cập ở trên và phát hiện cách phát qua sóng FM rất tệ do bị nhiễu từ bên ngoài. Chứ bác nói do file thì em khẳng định là nhạc em nghe bữa hôm đó toàn nhạc rip trực tiếp từ CD chất lượng 320KBPS nghe ăn đứt nhạc mạng.
Bác cho em hỏi ngu một tí là nhìn Avatar của bác thấy hình như bác đang lái BMW Series-3 (Em không rành xe BMW lắm). Bộ xe bác không hỗ trợ nghe bằng cổng USB mà bác lại lấy các đầu phát đó cắm qua nghe cho mắc công vậy?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/8/10
60
0
6
@NyanSiSter, HTViet - Cảm ơn hai bác. Em lâu nay cũng nghe bằng USB nhưng qua cái loa nghe nhac rồi lấy jack cắm vào lỗ AUX của xe. Cách này nghe cũng được nhưng dây nhợ lòng thòng quá. E muốn có cách nào gọn gọn vậy.

Hạng B2
21/4/12
135
148
43
Bluetooth cho nó lành đi pác, kết nối mọi đối tượng

Hạng B2
21/4/12
135
148
43
Bluetooth cho nó lành đi pác, kết nối mọi đối tượng

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
:D, Tính mình nó vậy. số là bán xe cũ, tiếc cái máy phát FM nên giữ lại. còn cái 320i của mình thì có sẵn cổng AUX nên sài Iphone cũng tiện, bây giờ cái máy phát nó vẫn sài tốt bạn ah nghe cũng chuẩn không tạp âm. Hôm nọ đi cùng anh bạn Cam ry ra Ninh Chữ, anh bạn nghe FM xong nói với mình: ở Phan Rang có đài phát FM chuẩn hơn SG nhà mình, nghe hay lắm
. Thật ra anh xe anh ta bắt được sóng FM của xe mình, hahah

• Like
Reactions: typnvina