Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
Tình hình là em có vài vấn đề như sau:
1 là Đi theo QL 1 từ cầu bình phước về An Sương, đi qua cầu có đèn xanh đèn đỏ đầu tiên và cái thứ 2 có tình trạng là có đèn hiệu có 2 đèn là đi thẳng rẽ trái(thực chất là quay đầu) mà 2 đèn này lệch nhau 90 độ luôn,
làn trái thì đi thẳng quẹo trái,làn kế thì đi thẳng,vậy cho em hỏi nếu em muốn quay đầu mà vừa tới giao lộ thì đèn đỏ hướng trái,và đèn đi thẳng vừa xanh,vậy em dừng chiếm dụng luôn làn này 100s thì có phạt lỗi gì không?không biết em có mắc lỗi cản trỡ GT không?
2 là đường PVĐ cấm đỗ xe,vậy có cách nào lách luật khúc này không mọi người? em thấy vỉa hè rộng định ủi lên mà sợ lại bị tó
3 là đường 3 làn, 2 làn xe oto, 1 làn xe máy,có phân cách cứng giữa 2 làn ngoài và làn 2b,vậy mình bò vào làn 2b có được không? thỉnh thoảng em vẫn bò vào trong đó nhưng xi nhan rẽ phải vậy có đúng luật không? vì có nhà bạn em ở trong khu vực như thế
cám ơn các bác trước nhoe

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
riêng cái số 3 thì em làm hoài, cũng có lần bị xxx thấy nhưng nhà em ở khúc đó, không thể đi khác được ^^

• Like
Reactions: XeTank
Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
Biét sai luật hỏi được ko....Được, nếu xuống xe đẩy. Tui thấy, khi có CSGT, muốn đi ngược chiều 2B dắt bộ.

Hạng C
29/9/07
677
98
28
Sai Gon
Cái số 3, đầu dãy phân cách thường sẽ có bảng chỉ dẫn ô tô rẻ phải nên không việc gì phải ngại nếu bác thật sự muốn rẽ phải.

• Like
Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
Cái số 3, đầu dãy phân cách thường sẽ có bảng chỉ dẫn ô tô rẻ phải nên không việc gì phải ngại nếu bác thật sự rẽ muốn phải.
có khúc lại không có biển trộn quẹo phải cho oto bác ui, ông chú em bảo đi vào đó cứ bật xi nhan phải, ko biết có đúng ko

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Điểm 1. trên QL1A từ ngã tư Bình Phước về An Sương tại những vị trí đèn đỏ đường sẽ mở rộng ra 3 làn (thêm làn sát dải phân cách giữa) đi thẳng trên 2 làn trong, làn mở rộng cho xe quay đầu và rẽ trái. Bác đứng chờ quay đàu trên làn giữa là cản trở giao thông.
Điểm 2. đã cấm đỗ xe thì mặc nhiên chỉ được dừng chứ không dược đỗ, đường nay em cũng thi thoảng đi vào làn trong và dừng cho người nhà xuống xe.
Điểm 3. bác vẫn được đi nếu không có biển cấm 4b.

• Like