Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Chào các bác !
Em xin hỏi các bác vấn đề như tiêu đề của Tôpic. Cụ thể là.
Sáng nay xe tải e đi giao hàng ở quận 12, lúc đang bị kẹt xe ở dưới chân cầu vượt An Sương. Thì có 2 thằng liều mạng xông ra dùm kìm bẻ khóa, và giật lấy bình Accu xe tải. Lúc này xe đang chạy chậm do bị kẹt xe chứ không phải là dừng hẳn, vậy mà vẫn bị xông ra giật...cái này e mới thấy lần đầu, quá liều lĩnh.
Bác tài nhìn gương chiếu hậu thấy, vừa đạp cửa xông ra thì 2 chú Cơ Động vừa ập tới. Chắc các chú theo dõi từ trước, động tác rất gọn lẹ, còng tay 1 lúc 2 thằng luôn. Cả người và xe em về đồn.
Tại đây xe tải e và bác tài cũng bị lập biên bản với tư cách là người bị hại. Còn 2 tên kia đang là đối tượng bị truy nã.
Các chú CA nói là không có quyền giữ xe e, nhưng giữ cái bình Accu lại để làm tang vật vụ án.
Hic...chú giữ bình thì sao xe e chạy được.
E đã cố gắng nói hết lời, kể cả thiệt hại kinh tế (vì xe e đang đi giao hàng)...
Nhưng các chú vẫn khăng khăng là họ làm đúng luật, và yêu cầu em phải hợp tác. Các chú nói thiệt hại kinh tế thì e cứ yêu cầu bồi thường khi ra tòa, vì e là người bị hại.hichic
Hiện xe em còn nằm trong đồn, và hàng hóa còn chất đầy trên xe chưa giao đc.

Các bác cho e hỏi, trong trường hợp trên e phải xử lý thế nào. Và các chú CA làm như vậy đã hợp tình hợp lý chưa ah?

Hạng D
7/1/14
1.001
5.946
113
hợp lý vì muốn xử lý bọn này phải có tang vật bác ah cho tới khi tòa xử, bác chịu thiệt một tí để XH được an toàn hơn, sau này bác có thể đòi bọn ăn cướp này bồi thường thiệt hại

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
13/8/14
2.547
28.943
113
hợp lý vì muốn xử lý bọn này phải có tang vật bác ah cho tới khi tòa xử, bác chịu thiệt một tí để XH được an toàn hơn, sau này bác có thể đòi bọn ăn cướp này bồi thường thiệt hại
Công an đã làm đúng!
Nhưng "Được vạ thì má đã sưng"! Mấy thằng trộm cắp này làm gì có tiền bồi thường thiệt hại cho bác chủ!

Hạng C
8/7/14
928
1.295
93
Hiện xe em còn nằm trong đồn, và hàng hóa còn chất đầy trên xe chưa giao đc.

Các bác cho e hỏi, trong trường hợp trên e phải xử lý thế nào. Và các chú CA làm như vậy đã hợp tình hợp lý chưa ah?

Mua bình mới lắp vô rồi khi ra tòa thì yêu cầu bồi thường thiệt hại.

Hạng B2
29/6/13
479
269
63
đúng luật mà bác, cái kim còn bị thu giữ nữa mà. Bác alo cho người nhà chạy ngay ra cửa hàng accu thuê tạm mấy ngày sẽ ổn thôi mà.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Dzạ tài xế e mới báo về, có mấy chú CA nói sẽ giải quyết nhanh cho xe em. (nghe giống như xxx)...và 100k thì được cái hẹn 3h có bình, i choang 3h có bình xe.
nghe nói các chú đưa đi khám định tang chứng, rùi làm gì gì á...xong rùi trả cho mang về.

e cũng tính kêu tx chạy đi mua cái bình mới bỏ vô, ai dè nghe thông báo vụ 100k, hehe... e mần liền.

Hạng C
13/2/14
657
2.022
93
troi oi, sao lai an bẩn vậy, em nghe ma ko the tin dc. luong tam nguoi canh sat dau roi

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Mua tạm bình khác đi bác và khai giá bình đó>2 chai để còn truy tố bọn nó, nên hợp tác vì XH tốt đẹp hơn. Ah nếu 100k lấy lại rồi cũng đc coi như trà thuốc cho họ vui. Bọn trọm chắc vã quá rồi.

• Like
Reactions: ntt61