Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
thangtnl nói:
Em đang hóng tranh luận của các bác.....
Nhưng em có một điểm cần hỏi:
Có phải trần xe của CR-V thấp hơn Ford Escape ? Như vậy tầm quan sát sẽ thấp hơn ?

CRV được xếp vào phân khúc Crossover là dòng xe lai giữa xe Sedan (sang trọng,thoải mái) + SUV (đa dụng,mạnh mẽ,thể thao)+ Minivan (sức chứa lớn)
Phần trọng tâm xe sẽ hạ thấp hơn để thoải mái như một chiếc Sedan,CRV mới phần nhô đầu xe được rút ngắn đồng thời hệ số quan sát khi vào cua hoặc tại đường giao cắt được cải thiện tốt nên người lái sẽ dễ dàng quan sát hơn,an tâm hơn khi lái xe

Last edited by a moderator:
Hạng B1
27/6/11
55
0
6
54
Em đã nghe ý kiến của các bác về cái vụ CD thay = DVD Full HD và 3D luôn cho nó máu, theo em HĐ nên cho món này vào tùy chọn, ai ưng gì thì xài cái đó chứ không nên ép người quá đáng

Hạng B2
15/1/13
104
0
0
46
cứ từ từ cấm vội vã, em cứ đợi khi nào HDVN ra bản CR-V facelift có DVD + camera de thì em mua vậy :D

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
overhaulin nói:
thangtnl nói:
Em đang hóng tranh luận của các bác.....
Nhưng em có một điểm cần hỏi:
Có phải trần xe của CR-V thấp hơn Ford Escape ? Như vậy tầm quan sát sẽ thấp hơn ?

CRV được xếp vào phân khúc Crossover là dòng xe lai giữa xe Sedan (sang trọng,thoải mái) + SUV (đa dụng,mạnh mẽ,thể thao)+ Minivan (sức chứa lớn)
Phần trọng tâm xe sẽ hạ thấp hơn để thoải mái như một chiếc Sedan,CRV mới phần nhô đầu xe được rút ngắn đồng thời hệ số quan sát khi vào cua hoặc tại đường giao cắt được cải thiện tốt nên người lái sẽ dễ dàng quan sát hơn,an tâm hơn khi lái xe

Như bác nói : Phần trọng tâm xe sẽ hạ thấp, nhưng em hỏi về trần xe....Hai ý hoàn toàn khác nhau.
Bác nên tìm hiểu lại: phần trọng tâm xe ở đâu để trả lời chính xác hơn.

Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
thangtnl nói:
Như bác nói : Phần trọng tâm xe sẽ hạ thấp, nhưng em hỏi về trần xe....Hai ý hoàn toàn khác nhau.
Dạ vâng,có thể em chưa hiểu ý câu hỏi của bác.Ý bác nói trần xe thấp là về chiều cao tổng thể của xe thấp hay là khoảng cách từ đầu hành khách đến trần xe ạ ?

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
ngohoangduy80 nói:
Em đang chuẩn bị ký HĐ múc 2.0 , tháng 4 lấy xe :|
[/quote]
-CB vào đây spam hén:D

-Giá cho dòng New CRV mới này :
+ 2.0 : 998,000,000 vnd
+ 2.4 : 1,140,000,000 vnd

-Phiên bản mới này có chế độ thoại rảnh tay(HFT) và Cruise control các bác nhé.

Hạng B2
15/1/13
104
0
0
46
+ thêm camera de + màn hình hoặc DVD là vô đối :D
lovecars nói:
ngohoangduy80 nói:
Em đang chuẩn bị ký HĐ múc 2.0 , tháng 4 lấy xe :|
-CB vào đây spam hén:D

-Giá cho dòng New CRV mới này :
+ 2.0 : 998,000,000 vnd
+ 2.4 : 1,140,000,000 vnd

-Phiên bản mới này có chế độ thoại rảnh tay(HFT) và Cruise control các bác nhé.
[/quote]

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
overhaulin nói:
thangtnl nói:
Dạ vâng,có thể em chưa hiểu ý câu hỏi của bác.Ý bác nói trần xe thấp là về chiều cao tổng thể của xe thấp hay là khoảng cách từ đầu hành khách đến trần xe ạ ?

Nghĩa là khoảng cách ghế ngồi đến trần xe đó bác.....

Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
thangtnl nói:
overhaulin nói:
thangtnl nói:

Nghĩa là khoảng cách ghế ngồi đến trần xe đó bác.....
Kích thước Escape : 4470 x 1825 x 1770 mm ,khoảng sáng gầm xe 200mm
Kích thước CR-V mới : 4535 x 1820 x 1685 ,khoảng sáng gầm xe 170mm
Ghế sau CR-V mới được hạ thấp 40mm đồng thời trần xe nâng cao thêm 5mm,ghế sau có thể ngả thêm một góc khoảng hơn 20 độ => tạo không gian cho người ngồi sau rất thoải mái.Nếu mà theo cảm giác trần xe thấp thì còn tùy vào chiều cao từng người.
Nhưng năm 2012 tại Mỹ CR-V là mẫu Compact Crossover bán chạy nhất với 281.652 chiếc.

Dù sao thì chiều cao trung bình của người Mỹ vẫn hơn nhiều so với VN mình mà họ vẫn ngồi thoải mái và mua CR-V ầm ầm nên em nghĩ VN mình thì trừ khi các bác ngồi xe Bus quen rồi mới chê trần xe CR-V thấp
CR-V 2013 : 2.0 vs 2.4

Hình ảnh trong một đoạn review CR-V em chụp trên Youtube đây bác :
CR-V 2013 : 2.0 vs 2.4