Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
overhaulin nói:
thangtnl nói:
overhaulin nói:
thangtnl nói:
Như bác nói : Phần trọng tâm xe sẽ hạ thấp, nhưng em hỏi về trần xe....Hai ý hoàn toàn khác nhau.
Bác nên tìm hiểu lại: phần trọng tâm xe ở đâu để trả lời chính xác hơn.
Dạ vâng,có thể em chưa hiểu ý câu hỏi của bác.Ý bác nói trần xe thấp là về chiều cao tổng thể của xe thấp hay là khoảng cách từ đầu hành khách đến trần xe ạ ?

Nghĩa là khoảng cách ghế ngồi đến trần xe đó bác.....
Kích thước Escape : 4470 x 1825 x 1770 mm ,khoảng sáng gầm xe 200mm
Kích thước CR-V mới : 4535 x 1820 x 1685 ,khoảng sáng gầm xe 170mm
Ghế sau CR-V mới được hạ thấp 40mm đồng thời trần xe nâng cao thêm 5mm,ghế sau có thể ngả thêm một góc khoảng hơn 20 độ => tạo không gian cho người ngồi sau rất thoải mái.Nếu mà theo cảm giác trần xe thấp thì còn tùy vào chiều cao từng người.
Nhưng năm 2012 tại Mỹ CR-V là mẫu Compact Crossover bán chạy nhất với 281.652 chiếc.

Dù sao thì chiều cao trung bình của người Mỹ vẫn hơn nhiều so với VN mình mà họ vẫn ngồi thoải mái và mua CR-V ầm ầm nên em nghĩ VN mình thì trừ khi các bác ngồi xe Bus quen rồi mới chê trần xe CR-V thấp
CR-V 2013 : 2.0 vs 2.4

Hình ảnh trong một đoạn review CR-V em chụp trên Youtube đây bác :
CR-V 2013 : 2.0 vs 2.4

Bác nên đọc kỹ câu hỏi của em......Trần xe của CR-V thấp hơn Ford Escape ? Chứ em thấy bác hay tự sướng thật.....Đi xe buýt thì có gì phải xoáy đâu bác.
Còn chuyện CR-V bán chạy ở USA hay không thì còn tuỳ vào nhiều yếu tố khác nữa (giá, options, vận hành,....... ) .
Em đang quan tâm đến dòng SUV nên mới so sánh với các loại xe khác để quyết định.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/2/12
310
98
28
49
@overhaulin : Chuẩn
@thangtnl : Chỉnh ( bác spam nhiều quá ) . Toàn hỏi cắc cớ chuyện tào lao , bác quan tâm chiều cao trần xe lắm à ? Thằng Mỹ 1,8 , 1,9m ngồi thoải mái . Vậy , bác cao hơn 2,0m ??? . Nên nhớ chuẩn Mỹ là số liệu để đánh giá nhé vì qui mô thị trường và bộ não người tiêu dùng của nó cao hơn ta nhiều bậc .

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Quan tâm về CAO :
Vừa rồi em có đổi Civic lấy Éscape về quê cho nó lành. Em thấy xét về khoảng không gầm để đi đường xấu và độ cao ghế lái để quan sát là ok rồi. Vậy nhờ các cao thủ cho biết CR-V thực sự có chênh lệch nhiều với Éscape không ? (theo số liệu bác Overhaulin cung cấp thì em thấy không đáng kể)

Hạng B2
27/8/12
214
22
18
TP HCM
Em đang xài CRV mới lấy năm trước........đã từng leo núi trong chuyến off bàu lạch voi hội MFC......xe chạy vô tư,gầm cao,mạnh.........em dáng người bình thường,ngồi trong xe thấy rất thoải mái(đối với em thì là như vậy)........vài lời tâm sự cùng anh em!

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Kendu75 nói:
@overhaulin : Chuẩn
@thangtnl : Chỉnh ( bác spam nhiều quá ) . Toàn hỏi cắc cớ chuyện tào lao , bác quan tâm chiều cao trần xe lắm à ? Thằng Mỹ 1,8 , 1,9m ngồi thoải mái . Vậy , bác cao hơn 2,0m ??? . Nên nhớ chuẩn Mỹ là số liệu để đánh giá nhé vì qui mô thị trường và bộ não người tiêu dùng của nó cao hơn ta nhiều bậc .

Chỉ có bác mới phát biểu tào lao....
Em quan tâm đến dòng CR-V nên mới hỏi kỹ càng.
Còn em spam hay không thì không đến lượt bác nhận xét đâu....Mà có spam đi nữa thì bác cũng chẳng làm gì được ngoài phát biểu tào lao.

Tập Lái
12/7/12
7
2
3
Kiểu dáng crv mới thiên về nhu cầu gia đình hơn thể thao như phiên bản cũ. Giống như airblade cũ thì ốm airblade mới thì ngày càng mập ra, lịch lãm, bệ vệ. Theo em crv mới sẽ tương đồng với crv thailand vì honda lập nhà máy sx linh kiện ở thailand mà.
Còn động cơ 2.0 là giống như civic mới (sohc). Nhàn nhã cho bác nào thích tà tà không đam mê tốc độ.
Còn 2.4 thì khoảng 169hp (dohc) như trên crv đời 07-11. Động cơ 190hp mới nhất chắc chỉ dùng cho mẽo thôi.

Hạng B2
24/4/08
270
52
28
Đà Nẵng
thangtnl nói:
Nghĩa là khoảng cách ghế ngồi đến trần xe đó bác.....
Bác nên đọc kỹ câu hỏi của em......Trần xe của CR-V thấp hơn Ford Escape ? Chứ em thấy bác hay tự sướng thật.....Đi xe buýt thì có gì phải xoáy đâu bác.
Còn chuyện CR-V bán chạy ở USA hay không thì còn tuỳ vào nhiều yếu tố khác nữa (giá, options, vận hành,....... ) .
Em đang quan tâm đến dòng SUV nên mới so sánh với các loại xe khác để quyết định.

Em dự là bác chưa đọc kỹ câu trả lời của em,hoặc bác không hiểu ý câu trả lời của em ?

Kích thước Escape : 4470 x 1825 x 1770 mm ,khoảng sáng gầm xe 200mm
Kích thước CR-V mới : 4535 x 1820 x 1685 ,khoảng sáng gầm xe 170mm
Ghế sau CR-V mới được hạ thấp 40mm đồng thời trần xe nâng cao thêm 5mm,ghế sau có thể ngả thêm một góc khoảng hơn 20 độ => tạo không gian cho người ngồi sau rất thoải mái.Nếu mà theo cảm giác trần xe thấp thì còn tùy vào chiều cao từng người.

Bác cũng nên xem định hướng của từng mẫu xe :
* Escape là mẫu SUV thuần chủng : kiểu dáng mạnh mẽ , cứng cáp phù hợp đi đường địa hình,offroad
* Trong khi CR-V là mẫu Crossover xe lai giữa Sedan - SUV - Minivan : kiểu dáng sang trọng,thể thao và mạnh mẽ phù hợp đi đến những nơi sang trọng,ngoại giao hoặc đi picnic dã ngoại
- Không gian trong xe CR-V sức chứa lớn như một chiếc Minivan,đa dụng của 1 chiếc SUV,sang trọng và tiện nghi như một chiếc Sedan.
- CR-V có hệ số cản gió tốt nhất trong phân khúc Crossover tại VN

Trần xe CR-V cao và thoáng,không gian thoải mái nên bác cứ yên tâm.Nếu bác thật sự quan tâm thì sắp tới có xe về đại lý thì bác qua xem trực tiếp,nhìn tận mắt,sờ tận tay thì sẽ chính xác hơn.Em chỉ giải thích theo con số còn thực tế thì do người dùng cảm nhận.

Hạng D
2/4/11
2.917
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
@phanleco : bác đã từng đi escape, bác cảm nhận được chiếu cao xe rõ hơn.Nếu được bữa nào bác mang xe qua em bảo dưỡng rồi ngồi thử em Honda CR-V mới.sẽ có nhận định rõ hơn.
Về số liệu chiều cao cùa xe, em chỉ có CR-V.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
hathanh8686 nói:
Kiểu dáng crv mới thiên về nhu cầu gia đình hơn thể thao như phiên bản cũ. Giống như airblade cũ thì ốm airblade mới thì ngày càng mập ra, lịch lãm, bệ vệ. Theo em crv mới sẽ tương đồng với crv thailand vì honda lập nhà máy sx linh kiện ở thailand mà.
Còn động cơ 2.0 là giống như civic mới (sohc). Nhàn nhã cho bác nào thích tà tà không đam mê tốc độ.
Còn 2.4 thì khoảng 169hp (dohc) như trên crv đời 07-11. Động cơ 190hp mới nhất chắc chỉ dùng cho mẽo thôi.
Dạ em xin đính chính phần động cơ này tí bác nhé:

+ 2.0 : 155 Hp
+ 2.4 : 190 HP

Sắp có xe demo về em mời bác nào quan tâm đến chạy thử cảm nhận thực tế luôn nhé.