Hỏi/Đáp Kỹ Thuật [Cruze LTZ] Em hỏi ngu tí

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Xin thưa trước là câu hỏi của em hơi bị thiếu iốt ạ :3danbanh:

Xe dừng, máy nổ, vẫn đang cầm volang, chờ khách xuống để chạy tiếp, bổng phát hiện khách quên 1 món trong cốp sau. Làm sao để mở nó lên cho khách lấy đồ (rồi sau đó nhờ khách đóng cốp lại) mà không phải tắt máy xuống xe? :3dnhiumay:

Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Ở sau cốp có cái nút mở cốp mà bác, bấm nút đấy là mở cốp mà, chắc bác mở bằng remot phải không. Hồi trc em cũng thế:)

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
bác bấm chốt mở cửa, tự động cốp sau cũng mở, lúc đó khách hàng xuống xe, ra sau bóp cửa cốp là mở đc.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Vậy theo em hiểu thì chỉ khi xe đang ở trạng thái bị locked thì mới phải mở cốp sau bằng chìa/remote? Còn ngược lại thì có thể mở bằng cách bấm nút sau cốp?

• Like
Reactions: yeu xe hoi
Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Vậy theo em hiểu thì chỉ khi xe đang ở trạng thái bị locked thì mới phải mở cốp sau bằng chìa/remote? Còn ngược lại thì có thể mở bằng cách bấm nút sau cốp?
Đang nổ máy xe, anh bấm unlock trên tablo , hành khách đi xe ra phía sau xe nhấn nút ở phía trên biển số và mở cốp lên lấy đồ rồi đóng lại.
Hiện này một số xe có gắn thêm nút mở cốp gắn ngay trên tablo phía đối diện nút unlock và lock cửa xe đó,em thấy cái đó cũng thừa ko cần thiết....nhưng rất nhiều người lại cứ hỏi,em cũng ship cho họ,nhưng thật sự em thấy nó ko cần thiết,
acttr

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bác thử hạ kính xuống, cầm cái chìa khóa thò tay ra ngoài bấm nút mở cốp vì em đã thử để cái chìa trong xe ấn nút mở cốp trên chìa không có tác dụng.

Hạng B2
2/3/13
376
30
28
Đang nổ máy xe, anh bấm unlock trên tablo , hành khách đi xe ra phía sau xe nhấn nút ở phía trên biển số và mở cốp lên lấy đồ rồi đóng lại.
Hiện này một số xe có gắn thêm nút mở cốp gắn ngay trên tablo phía đối diện nút unlock và lock cửa xe đó,em thấy cái đó cũng thừa ko cần thiết....nhưng rất nhiều người lại cứ hỏi,em cũng ship cho họ,nhưng thật sự em thấy nó ko cần thiết,
acttr
Theo như câu hỏi của bác chủ, là bác ấy muốn tìm giải pháp có thể tự mình mở được. Chứ nếu như bác nói thì không có gì để bàn ak.
Còn vì sao người ta lại chế ra cái nút đó, thì đó là vì nhu cầu thực tiễn . Cái đó hang GM Thượng Hải, sx cho thị trường TQ & Châu Âu… & nó là option gần như cơ bản của xe Cruze TQ.
Ngoài câu hỏi của bác chủ, cái nút đó còn có những ưu điểm khác: không phải ai cũng biết cái nút mở cốp sau xe Cruze nằm đâu, nút mở cốp sau Cruze nếu sử dung nhiều lại rất dễ hư & lý do cuối cùng: vì sao GM lại chừa cái nút đó, gắn vào chỉ việc plug & play instead of modification. Đối với những xe LTZ thì còn có cổng USB nằm ngay cạnh cái nút đó nhé bác, thay vì chỉ nằm dưới hộc tì tay.
Tóm lại, thừa hay cần thiết là do quan niệm của mỗi người.
Vì nếu không, thì khách hàng của bác cũng không nhờ bác ship làm gì. Ít nhiều họ cũng nhận được những ưu điểm nhất định, chứ không chỉ lắp vào như phụ kiện trang trí.
J

• Like
Reactions: dulichtt
Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Xe em đang bị hỏng cái công tắc mở cốp sau này. vào hãng thay thì yêu cầu thay cả thanh inox luôn chứ không chịu thay cụm công tắc và đèn soi biển số, vì thiết bị đi theo cụm. giá 2tr2. mà không có hàng sẵn nữa chư. Có ai biết chỗ nào bán riêng cụm công tắc và đèn soi biển số chỉ em mua với ạ.
Ps: nhiều người mua xe này mãi mới biết dùng cái công tắc này nên cụ chủ không thiếu iot đâu ạ. Bực nhất là hỏng công tắc và mỗi lần mở cốp là phải tắt máy, dùng remote.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Xe em đang bị hỏng cái công tắc mở cốp sau này. vào hãng thay thì yêu cầu thay cả thanh inox luôn chứ không chịu thay cụm công tắc và đèn soi biển số, vì thiết bị đi theo cụm. giá 2tr2. mà không có hàng sẵn nữa chư. Có ai biết chỗ nào bán riêng cụm công tắc và đèn soi biển số chỉ em mua với ạ.
Ps: nhiều người mua xe này mãi mới biết dùng cái công tắc này nên cụ chủ không thiếu iot đâu ạ. Bực nhất là hỏng công tắc và mỗi lần mở cốp là phải tắt máy, dùng remote.
Em cũng biết có công tắc đó bác ạ, chỉ là không biết rõ khi nào có thể dùng nó, khi nào bắt buộc phải dùng remote :D