Tập Lái
29/6/11
3
7
3
Sáng nay khoảng 10g30 ( 1/10/2014 ) em có việc đi qua quận 3. Khi chạy qua Coop.mart Nguyễn Đình Chiểu thì thấy 2 anh xxx mặc sắc phục chở nhau trên chiếc Dream chiến cầm máy quay phim đi lia hàng loạt các xe 4 bánh đậu bên đường Nguyễn Đình Chiểu.

Các bác sau này cẩn thận nhé.

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Nếu xe biển số tỉnh thì phạt nguội làm thao hả các bác?

bmd confirmed
Hạng B2
10/1/12
184
159
43
Nếu xe biển số tỉnh thì phạt nguội làm thao hả các bác?

Cùng câu hỏi với bác. Thậm chí xe biển tỉnh, địa chỉ trên cavet cũng không trùng với địa chỉ DKTT (do chuyển nhà) thì phạt như thế nào các bác? Hay là đến lúc đăng kiểm thì phải nộp một mớ ?

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Cùng câu hỏi với bác. Thậm chí xe biển tỉnh, địa chỉ trên cavet cũng không trùng với địa chỉ DKTT (do chuyển nhà) thì phạt như thế nào các bác? Hay là đến lúc đăng kiểm thì phải nộp một mớ ?

Chính xác là đến lúc làm lại đăng kiểm thì bác sẽ lãnh hậu quả thôi. Chưa đóng phạt thì không có chuyện cấp giấy đăng kiểm mới nhé

bmd confirmed
Hạng B2
10/1/12
184
159
43
Chính xác là đến lúc làm lại đăng kiểm thì bác sẽ lãnh hậu quả thôi. Chưa đóng phạt thì không có chuyện cấp giấy đăng kiểm mới nhé
Vậy nhà nước nên lập một trang web để người dân có thể truy cập và kiểm tra mình có vi phạm hay không. Vì thường thường thì thời gian đăng kiểm xe là 1-1.5 năm mới phải đăng kiểm lại, nếu ngày nào cũng vi phạm thì đến lúc đóng chắc lên đến cả trăm triệu quá. Em thấy ở bên nước ngoài họ lập một trang web như vậy, chỉ cần nhập biển số xe và số khung là sẽ kiểm tra được ngay hiện tại có bị phạt hay không và phạt bao nhiêu lỗi, những lỗi gì.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ, e thường qua lại chỗ này. Hôm bữa ghé lại mấy quán nhậu trên đường Lê Ngô Cát, Q3, mí chú BV cứ nói a đậu mái thoải rùi... A xin mấy chú, tha cho a !

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Phạt nguội nguy hiểm hơn phạt nóng vì không thương thảo được. Chỉ mỗi cách là cẩn thận hơn thôi

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ, e thường qua lại chỗ này. Hôm bữa ghé lại mấy quán nhậu trên đường Lê Ngô Cát, Q3, mí chú BV cứ nói a đậu mái thoải rùi... A xin mấy chú, tha cho a !
Hehe, phạt nóng mấy chú lo được chứ phạt nguội ai lo cho anh