Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/2/05
257
16
18
Thân chào tất cả các bác! Mồng 2 này em khởi hành
Rất mong các bác kinh nghiệm tuyến đường này chỉ giúp
+ Sài gòn - Nha trang: em dự định đi đến Cam Ranh rồi đi đường mới mở từ sân bay Cam Ranh về Nha Trang các bác tư vấn dùm em đến chỗ nào rẽ vào để đi cung đường đó.
+ Nha trang - Đà Lạt: em dự định đi đường mới Khánh Vĩnh - Đà Lạt, không biết cung đường này tốt không, từ Nha Trang ra thì đến đâu rẽ vào? và đến Đà lạt tại địa danh nào?
+ Đà Lạt - Sài Gòn: Em đang e ngại đoạn đèo Bảo Lộc, không biết dạo này thế nào rồi, bác nào mới đi về cập nhật dùm em nhé.

Last edited by a moderator:
confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
45
www.otosaigon.com
longldv nói:
Thân chào tất cả các bác! Mồng 2 này em khởi hành
Rất mong các bác kinh nghiệm tuyến đường này chỉ giúp
+ Sài gòn - Nha trang: em dự định đi đến Cam Ranh rồi đi đường mới mở từ sân bay Cam Ranh về Nha Trang các bác tư vấn dùm em đến chỗ nào rẽ vào để đi cung đường đó.
+ Nha trang - Đà Lạt: em dự định đi đường mới Khánh Vĩnh - Đà Lạt, không biết cung đường này tốt không, từ Nha Trang ra thì đến đâu rẽ vào? và đến Đà lạt tại địa danh nào?
+ Đà Lạt - Sài Gòn: Em đang e ngại đoạn đèo Bảo Lộc, không biết dạo này thế nào rồi, bác nào mới đi về cập nhật dùm em nhé.

1. Từ SG bác qua khỏi Cam Ranh khoảng hơn 5km là khu vực Mỹ Ca, gặp đèn xanh đèn đỏ thì rẽ phải là vào Sân Bay Cam Ranh, nhớ là qua khỏi 1 cây cầu là rẽ trái nhé.

2. Nha Trang - Đà Lạt: bác đi về lại hướng SG khoảng 10 km là huyện Diên Khánh, có đèn xanh đỏ và bảng chỉ dẫn rẽ phải đi Đà Lạt 130 km. Thế là phi thôi.

3. Đoạn Đèo Bảo Lộc vẫn còn xấu.

Chúc bác 1 chuyến đi an toàn.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Mùng 2 Tết các cty DL đều khởi hành tại Tp lúc 5h00 nên bác nên đi trễ tránh kẹt đường.
Bác cứ thấy Bưu điện Mỹ Ca ở đâu là rẽ phải ở đó! Qua cây cầu là bắt buộc rẽ trái rồi. Chú ý bắn tốc độ đó bác (hên xui nhưng Tết thì dễ gì...kg có)
Lên Đà Lạt chịu khó ăn bánh tráng ở sau chợ, để hôm nào em huỡn sẽ gõ 1 vài chỗ ăn chơi ở ĐL tặng mấy bác
Chúc bác ăn Tết vui vẻ

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
ngày mai gia đình em xuất phát đi SG-ĐL, các bác cho em hỏi là phải chú ý bắn tốc độ ở những khu vực nào, đường cao tốc Liên Khương có giới hạn tốc độ chưa ạ ?

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Saigon-Dalat thì bác chú ý đoạn Phú Túc- Định Quán. Bắn 24/24. Đèo Bảo Lộc chưa trải nhựa, đi chậm thôi. Cao tốc LK thì xe bác chay được bao nhiêu thì cứ tẹt ga cho sướng chân!!!

Hạng B2
5/5/05
201
11
0
53
www.longway2go.co.cc
Từ Nha Trang lên Đà Lạt qua Diên Khánh - Khánh Vĩnh có một đoạn đường chân đèo Hòn Giao đang xây dựng rất xấu. Nếu bác chuẩn bị Off-road thì đi còn không thì nên đi quá tới Phan Rang rồi qua đèo Ngoại Mục.

Ngày 31/12/2009 nhà cháu mất 2 tiếng từ Khánh Vĩnh tới chân đèo Hòn Giao và nhiều lúc muốn bỏ cuộc vì đường quá xấu.

Hạng D
21/12/08
2.693
44.978
113
NTD_Matiz nói:
Từ Nha Trang lên Đà Lạt qua Diên Khánh - Khánh Vĩnh có một đoạn đường chân đèo Hòn Giao đang xây dựng rất xấu. Nếu bác chuẩn bị Off-road thì đi còn không thì nên đi quá tới Phan Rang rồi qua đèo Ngoại Mục.

Ngày 31/12/2009 nhà cháu mất 2 tiếng từ Khánh Vĩnh tới chân đèo Hòn Giao và nhiều lúc muốn bỏ cuộc vì đường quá xấu.

chạy được nhưng xe gầm cao tí thì đi ok. sedan chạy hơi bị mệt, nếu cố lắm thì đi trước buổi trưa. Đường này đang làm toàn bộ từ Khánh Vĩnh đến chân đèo. Đường kg còn là đường mà là 1 công trình ngổn ngang.

Hạng B2
23/2/05
257
16
18
smileyhibiscus nói:
Mùng 2 Tết các cty DL đều khởi hành tại Tp lúc 5h00 nên bác nên đi trễ tránh kẹt đường.
Bác cứ thấy Bưu điện Mỹ Ca ở đâu là rẽ phải ở đó! Qua cây cầu là bắt buộc rẽ trái rồi. Chú ý bắn tốc độ đó bác (hên xui nhưng Tết thì dễ gì...kg có)
Lên Đà Lạt chịu khó ăn bánh tráng ở sau chợ, để hôm nào em huỡn sẽ gõ 1 vài chỗ ăn chơi ở ĐL tặng mấy bác
Chúc bác ăn Tết vui vẻ

Bác huỡn chưa, đang chờ bác chỉ 1 vài chỗ ăn chơi ở Đà Lạt đây.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Em đang bị stress bác ạ!!!
Đang bị rớt mất lòng tin nên trí nhớ kg minh mẫn, em sợ ghi bậy mấy bác tìm kg ra vì có bao giờ em nhớ địa chỉ đâu!
Cho em vài ngày nha..

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Trưa mồng 2 em sẽ về ĐN và qua con đường SG-NT theo như bác dự tính đi, nếu trùng giờ em đu theo bác:)
Chú ý, con đường từ Mỹ Ca vào sân bay Cam Ranh đi theo ViepMap hướng dẫn coi chừng "đậu phộng" đường:cool::)

Status
Không mở trả lời sau này.