Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/10/07
196
24
18
kittyharry nói:
Trưa mồng 2 em sẽ về ĐN và qua con đường SG-NT theo như bác dự tính đi, nếu trùng giờ em đu theo bác:)
Chú ý, con đường từ Mỹ Ca vào sân bay Cam Ranh đi theo ViepMap hướng dẫn coi chừng "đậu phộng" đường:cool::)

Bác làm ơn giải thích dùm từ " Đậu phộng " nghĩa là sao ạ. Sáng mùng 2 em cũng đi Nha Trang, khởi hành từ An Giang lúc 5g sáng. Mitsubishi Grandis, màu đen, 67L-8254.

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
trunghieu_lxag nói:
kittyharry nói:
Trưa mồng 2 em sẽ về ĐN và qua con đường SG-NT theo như bác dự tính đi, nếu trùng giờ em đu theo bác:)
Chú ý, con đường từ Mỹ Ca vào sân bay Cam Ranh đi theo ViepMap hướng dẫn coi chừng "đậu phộng" đường:cool::)

Bác làm ơn giải thích dùm từ " Đậu phộng " nghĩa là sao ạ. Sáng mùng 2 em cũng đi Nha Trang, khởi hành từ An Giang lúc 5g sáng. Mitsubishi Grandis, màu đen, 67L-8254.

@Kitty: Mấy bác lưu ý là ngã 3 bưu điện Mỹ Ca bi giờ mở rộng ra nhiều rồi, nhìn lạ mắt nên em lấy chính xác mốc là bưu điện Mỹ Ca luôn. Chạy qua 2 cái cổng doanh trại cũ kỹ bằng gạch sẽ tới cây cầu (quên tên mất rồi) có những đường cong rất đẹp cũng cũ kỹ luôn thì tới ngã 3 mũi tàu, rẽ trái luôn vì bên phải là khu quân sự. Từ đó các bác cứ đạp thẳng tới đèo Cù Hin thôi.
@trunghieu_lxag: đậu phọng / đậu phộng (Trung / Nam) = lạc (Bắc)

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
trunghieu_lxag nói:
kittyharry nói:

Cảm ơn bác Bông-bụp đã giải thích từ "đậu phộng". Và giá như xe nào cũng "gắn" thêm ...Bông Bụp thì hay biết mấy:D
Bác trunghieu xuất phát từ Angiang từ 5 giờ sáng vậy qua SG tầm 9g, vậy thì em đi sau bác rồi, em dự tính 12h30PM em xuất phát, xe Ford Everest màu bạc 52P-4760.
Nghĩ đi nghĩ lại thấy tết cũng trên cung đường có rất nhiều Oser đi qua đi lại, nhưng nhiều khi vô tình....lướt qua nhau:)

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
trunghieu_lxag nói:
kittyharry nói:

Bác ở An Giang à, Quê em ở Long Xuyên bác ở đâu, tồi mùng 4 tết có một số anh em OFF ở Nha Trang nếu bác rảnh thì tham gia cho vui

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
trunghieu_lxag nói:
kittyharry nói:

Sáng mùng 2 em cũng đi Nha Trang , khởi hành từ An Sương lúc 5h. Trên đường đi nếu anh em mình gặp nhau thì đi chung cho vui. Xe em Grandis màu bạc biển số 52U -7336, có dán otosaigon.com rất rõ ở cản sau. em chạy cũng rùa thôi àh!

Hạng B2
17/8/04
156
1.252
93
HCMC
Mình mới đi SG-NT-ĐL-SG về, còn nóng hổi, xin mạn phép update tình hình cho các bác một tí:
1. SG-NT: đường cực tốt, khá nhiều chốt chặn của CSGT, tuy nhỉên nếu các bác chạy đúng biển thì chẳng sao.
Mình bị lỡ đường quẹo ở Cam Ranh, nên
/* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:EN-US; mso-fareast-language:EN-US;} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> quẹo ở chỗ Cam Hải Tây: qua khỏi thị trấn Cam Đức khoảng 1,5 km, bên tay phải, có tấm bảng chỉ dẫn đường vào sân bay Cam Ranh, đối diện 1 cây xăng Petrolimex, lưu ý các bác là qua bảng phải quẹo ngay vào đường bên phải mặc dù nhìn đường rất nhỏ trong như con hẻm, sau đó cứ thẳng tiến đến.
2. Nha Trang - Đà Lạt: mình quyết định đi đường mới mở, đường đi: cứ thẳng đường Le6 Thánh Tôn rồi mà đi. Đường đèo Khánh Vĩnh khoảng 30km rất xấu, toàn đất đỏ bụi mù mịt, hai xe qua nhau là mình phải dừng lại chờ hết bụi mới đi được. Nếu bác nào đi 7 chỗ và chất hành lý trên mui xe thì thật tình mình khuyên không nên đi đường này vì xe dơ đến mức độ không tuởng tượng được.
Nhưng sau cung đường đau khổ đó thì đường cực đẹp và toàn là lên dốc, lưu ý trên đỉnh đèo (khúc độ cao 1500m) sương mù rất nhiều, mình đi ngang lúc 3h mà suơng mịt mờ.
3. Đà Lạt - Sài Gòn: đèo Bảo Lộc xuống cấp quá, đi rất chậm, mình đi giai đoạn vắng xe không sao, nhưng nếu lúc mọi người đổ lên ĐL thì khả năng kẹt đèo rất cao vì có mấy khúc ổ voi chỉ một xe qua được.
Tương tự, CSGT rất nhiều, nhưng mình thấy toàn bắt xe 2 bánh và xe tải.
Chúc các bác đi chơi vui vẻ

Hạng B2
23/2/05
257
16
18
Em khởi hành 4g00 mồng 2 tại Gò vấp, như vậy khoảng 7-8giờ chắc ở đoạn Phan Thiết - Phan Rang, bác nào biết chỗ ăn sáng khu vực này chỉ dùm em nhé.
Khoảng giấc trưa đến gần Nha Trang các bác cho em lời khuyên ăn trưa chỗ nào luôn nhé.
Cảm ơn các bác.

Hạng C
30/12/05
616
9.449
93
k-home.vn
Gia đình em đi Đồng Nai-NT-ĐL- ĐN khởi hành sáng mùng 3, đoàn 4 xe, chủ yếu là sedan, có 1 chú Yaris, mọi năm vẫn đi con đương Khánh Vĩnh thì thấy ok lắm, mặc dù 30km đầu và 10 km sau hơi xấu. nhưng bù lại đoạn lên đèo thì quá đẹp :).
@ Bác tuanhtv : đường NT-ĐL năm nay đoạn đầu và cuối có xấu lắm không bác, Yaris đi có ok không a :)

Status
Không mở trả lời sau này.